ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องประกันชั้น 1 และ อู่นอกซ่อมตัวถังรถ Audi  (อ่าน 1118 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
เนื่องจาก audi ของผมจะหมดประกันในเดือนหน้านี้ เดิมใช้ประกันซ่อม 0 ของเมืองไทยอยู่เบี้ยซ่อมศูนย์

แต่ผมไปเช็คมาและพบว่ารถของผมเข้าปีที่ 6 แล้ว และไม่สามารถต่อประกันซ่อมศูนย์ได้

เป็นเบี้ยซ่อม อู่ เท่านั้น (มีกรุงเทพ กลับ LMG แจ้งมาเหมือนจะต่อได้แต่ต้องเช็คอีกที)

เลยอยากสอบถามว่าอย่างกรณีนี้เราสามารถ ทำอย่างไรให้สามารถต่อประกันซ่อมศูนย์ปีที่ 6 ได้ครับ

และ หากไม่ได้ต้องทำประกันซ่อมอู่จริงๆ หากมีปัญหาเกิดอุบัติเหตุ มีอู่ไหนที่รับซ่อมรถยุโรปเบี้ยซ่อมอู่บ้างครับ
(เพราะอู่ที่ดังๆทำดีๆ เค้ารับเบี้ยซ่อมศูนย์หมดเลย ไม่รับเบี้ยซ่อมอู่)

ขอบคุณครับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ panply

• Newbie
  • *
แนะนำ K auto color
ผม 7ปีชั้น1 ซ่อมอู่เหมือนกัน
แต่รถเยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2023, 05:47:50 โดย panply »

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
รถแฟนผมอายุ 9 ปี เพิ่งเปลี่ยนประกันมาเป็นประกันตราจิงโจ้ ยังทำป.1ซ่อมศูนย์ได้ครับ ตอนนี้ยังรอกรมธรรม์ตัวจริงส่งมาที่บ้านน่าจะเป็นของ KPI แต่เค้าจะคอนแท็คกับศูนย์ไม่ครบทุกแห่งครับ อย่างรถแฟนผมฮอนด้ามีศูนย์ที่ใกล้บ้านอยู่ครับแล้วราคาไม่แพงก็เลยทำ
แต่น่าเสียดายผมค้นหาศูนย์ออดี้ใน กทม.ที่คอนแท็คกับเจ้านี้ไม่มีเลยครับ เพราะงั้นจังหวัดอื่นก็ไม่ต้องหา แต่ MB กับ BM มีครับ