ผู้เขียน หัวข้อ: Premium sedan & suv ยุโรป ถอดพนักพิงศีรษะคู่หน้าได้มั้ยครับ?  (อ่าน 1655 ครั้ง)

ออฟไลน์ Komutmas

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ

ผมแพลนจะเช่ารถที่เยอรมัน เล็งๆไว้เป็น BMW 7series or smilar
หรืออาจเป็น BMW X5 or similar เดินทางกันสามคนรวมผมซึ่งเป็นคนขับ
แพลนจะให้ป้าๆ นั่งเบาะหลังเพราะคิดว่าน่าจะสบายได้เหยียดแข้งขาตามสะดวก
ส่วนเบาะข้างคนขับผมจะเอาไว้วางกล้อง วางโดรน

ปัญหามันติดอยู่ที่ว่า ป้าผมเป็นสตรีร่างจิ๋ว สูง 150 นิดๆทั้งสองท่าน
ถ้านั่งเบาะหลังกลัวว่าจะจมหายไปทั้งร่าง ไหนจะเบาะหน้าที่มีพนักศีรษะบดบังทัศนวิสัย
อยากรู้ว่า ตัวพนักศีรษะรถยุโรปนี่มันถอดออกได้เหมือนรถญี่ปุ่นไหมครับ?
ตอนนี้ที่ทราบแน่ๆคือ วอลโว่ยึดตายตัว ปรับไม่ได้ ถอดไม่ได้
แบรนด์อื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ?

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ผมว่าถอดได้ทุกคันแหละ  ปรับให้เหมาะสมกับหัวทุกคนได้ครับ

ออฟไลน์ HLRx

volvo ก็ถอดได้นะครับ แต่ต้องรู้จุด ผมเคยอ่านผ่านๆตา

ออฟไลน์ PaPaMan

5series G30 หมอนรองศีรษะคู่หน้าขึ้นลงด้วยไฟฟ้าครับ ไม่สามารถถอดได้ เลื่อนขึ้นจนสุดก็หยุดแค่นั้น ดึงไม่ออกครับ ก้านเหล็กเป็นก้านเรียบ ไม่มีฟัน

7series ก็คิดว่าน่าจะหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2023, 10:09:20 โดย PaPaMan »

ออฟไลน์ panjap

ถอดไม่ได้ มันปรับไฟฟ้า