ผู้เขียน หัวข้อ: Rangerover sport  (อ่าน 1135 ครั้ง)

ออฟไลน์ ppsc17

• Newbie
  • *
Rangerover sport
« เมื่อ: มกราคม 25, 2023, 13:24:41 »
สอบถามภาพรวมของรถ Rangerover sport หน่อยครับเป็นอย่างไรบ้าง ทั้งดีเซลและไฮบริตและแต่ละเครื่องยนต์มี major defect บ้างไหม เรื่องศูนย์เซอร์วิส ทั้งอะไหล่และความชำนาญ หายห่วงไหมครับ

ถ้าซื้อมือ2มา ในตัวเลือก Rangerover sport กับ Porsche Cayenne ตัวเลือกไหนที่คิดว่ารถมีความ stability มากว่ากันครับ
ตอนนี้ใจเทไปทาง  Rangerover sport มากกว่า

PS.ท่านไหนเคยใช้ Rangerover sport ขอมินิรีวิวหน่อยครับ

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
Re: Rangerover sport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2023, 13:31:49 »
Range Rover Sport คนเล่นน้อยเพราะแพงครับ และ รถไม่ทนเท่า Cayenne ครับ แนะนำไป Cayenne ครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
Re: Rangerover sport
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2023, 14:51:02 »
Range Rover มือ1 ราคาโหดร้ายมากครับ แถมตัวรถเองก็ไม่ได้ทนอย่างก่อน ถ้าดูโพลด้าน Reliability RangeRover ติด Top เกือบทุกตัว(ในด้านที่ไม่ทนนะครับ)
ในขณะที่ Cayenne ได้คะแนนด้านนี้ดีกว่า

ส่วนตัวรู้สึกเหมือนใกล้หมดยุคของ RangeRover แล้ว เมื่อก่อน SUV หรูๆ ลุยๆ มีแต่ Land Cruiser
ซึ่งตอนนี้แบรนอื่นๆเข้ามาเล่นด้วยเยอะมาก ถ้าอยากลุย VX อาจทนกว่า อยากหรู ก็มี Cayenne / X7 / GLS