ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มมีปัญหากับสัญญาณ GPS  (อ่าน 1040 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ฟิล์มมีปัญหากับสัญญาณ GPS
« เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 13:31:43 »
สอบถามหน่อยครับ

ฟิล์มรอบคันมีปัญหากับ มือถือ และ GPS แต่กันแสงแดด และ ความร้อนดี

ผมเลยคิดว่าจะลอกเฉพาะบานหน้า เปลี่ยนเป็นเซรามิค หรือ เปลี่ยนตัวไหนก็ได้ ที่ไม่มีปัญหา

แต่ยังคงรอบคันไว้เหมือน มันช่วยได้เยอะไหมครับ

ออนไลน์ Tien.W

Re: ฟิล์มมีปัญหากับสัญญาณ GPS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 14:25:37 »
หา GPS Booster ดีกว่าไหมครับ ถูกกว่า ค่าฟิล์มด้วยครับ

.......

ผมใช้ V-Kool

บานหน้า VK40
รอบคัน VK10

มือถือ Moto G31 เครื่องละ 5 - 6 พัน / Oppo Reno 8Z 5G / Garmin 4592 พวกนี้ รับสัญญาณ GPS ได้หมด อาจจะมี Garmin รับได้ช้าหน่อย ถ้าเมฆหนา กับ ถ้าเข้ามือ แถวแยกฟอร์จูน มันจะเอ๋อ ทั้งมือถือ ทั้ง GPS กับอีกที คือ วิ่งใต้ทางด่วน จะรับสัญญาณไม่ได้

แต่นอกนั้นไม่มีปัญหา พอดีผมวิ่ง ตจว เป็นหลักด้วย ไม่ได้เพิ่ม GPS Booster ครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 14:50:44 »
อย่าลอกครับ ติด GPS BOOSTER ครับ แต่ทำใจนะครับ ติดมาก็ไม่ 100% ตวจ ยังมีโดนทิ้งกลางทางบ้าง VK ทุกคันที่บ้านจับติดหมดทุกคันเลยครับ ดีกว่าลอกฟิมล์ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2023, 09:53:41 »
หา GPS Booster ดีกว่าไหมครับ ถูกกว่า ค่าฟิล์มด้วยครับ

.......

ผมใช้ V-Kool

บานหน้า VK40
รอบคัน VK10

มือถือ Moto G31 เครื่องละ 5 - 6 พัน / Oppo Reno 8Z 5G / Garmin 4592 พวกนี้ รับสัญญาณ GPS ได้หมด อาจจะมี Garmin รับได้ช้าหน่อย ถ้าเมฆหนา กับ ถ้าเข้ามือ แถวแยกฟอร์จูน มันจะเอ๋อ ทั้งมือถือ ทั้ง GPS กับอีกที คือ วิ่งใต้ทางด่วน จะรับสัญญาณไม่ได้

แต่นอกนั้นไม่มีปัญหา พอดีผมวิ่ง ตจว เป็นหลักด้วย ไม่ได้เพิ่ม GPS Booster ครับ

อย่าลอกครับ ติด GPS BOOSTER ครับ แต่ทำใจนะครับ ติดมาก็ไม่ 100% ตวจ ยังมีโดนทิ้งกลางทางบ้าง VK ทุกคันที่บ้านจับติดหมดทุกคันเลยครับ ดีกว่าลอกฟิมล์ครับ

ผมก็ลืมนึกไป ว่ามันมีทางเลือกตรงนี้อยู่นี่หน่า

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมลองหาข้อมูลดูครับ