ผู้เขียน หัวข้อ: จอง Lancer EX มา แต่!!!!!!! เมื่อรถพร้อม  (อ่าน 8777 ครั้ง)

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member
จอง Lancer EX มา แต่!!!!!!! เมื่อรถพร้อม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 22:59:58 »
  เมื่อวันที่ 5/11/53 หลังจากที่ขายรถคันเก่าไปเคลียร์เงินเสร็จ ก็ไปจอง Lancer Ex 2.0 GT สีขาวโดยไว หลังที่จากคุยกับเซลล์แล้วว่ารับรถได้ทันที   หลังจากไฟแนนท์ผ่าน  ผมก็บอกว่าอยากออกวันที่ 11 นี้เลย  (ระหว่างที่เซ็นเอกสารผมก็ย้ำหลายทีว่ามีรถเลยใช่ไหมเพราะจะต้องเอาไปวิ่งงานเลย + ไปเที่ยวช่วงปลายเดือนด้วย จองที่พักแล้วด้วย)

สุดท้ายวันนี้ ไฟแนนท์ผ่านแล้ว คำตอบที่ได้รับจากเซลล์กลับเป็นว่า รถยังไม่มาต้องรอประมาณวันที่ 20 กว่าๆรอติด Tax อะไรสักอย่าง ผมก็บอกว่าผมไม่มีรถใช้นะ ขนาดวันจองยังขี่มอเตอร์ไซค์ ไปเลย  เซลล์บอกว่าหาทั่ว กทม.+ปริมณฑล ก็ไม่มี  แต่ผมเช็คอีกศูนย์แล้ว ว่ามีรถและรับได้ทันทีแถวๆ สำเหร่ ก็เลยบอก ชื่อศูนย์กับสาขาเซลล์ไป  ให้ไปคุยดูเซลล์ก็บอกว่าขอคุยกับผู้จัดการก่อน  ตอนนี้ผมก็ได้แต่รอ  

แต่ผมเจ็บใจที่สุดก็ข้อความที่กำหนดวันรับรถในใบจองนะสิ  วันที่จองนั้นผมก็ใจเย็นเห็นว่ามีรถรับรถได้เลย (ตอนนั้นคิดว่ารถมาจอดในศูนย์แล้วด้วย) เลยไม่คิดอะไรมาก กับคำว่า***เมื่อรถพร้อม***  แล้วเมื่อไรจะพร้อมละนิ   ตอนนี้ผมชักไม่แน่ใจกับเซลล์คนนี้แล้วว่าจะให้ของแถมที่คุยไว้ ครบหรือป่าว  เด๋วพรุ่งนี้จะไปลุยที่ศูนย์ดูว่าจะเอายังไง   ตัวผมเลตได้สุดๆ ก็วันที่ 16 นี้เท่านั้น  หลังจากนั้นก็วิ่งงาน เพียบเลย >:(  จะโทรไปสำนักงานใหญ่จะได้เรื่องไหมนิ

Re: จอง Lancer EX มา แต่!!!!!!! เมื่อรถพร้อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 23:03:26 »
ชื่อศูนย์ครับแต่ปิดชื่อเซลล์ก่อน เผื่อหารถให้ผมได้ >:(

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: จอง Lancer EX มา แต่!!!!!!! เมื่อรถพร้อม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 23:08:10 »
พลาดตรงที่ไม่ระบุวันออกรถนี้แหละครับ ยากที่จะเคลียร์เลยเคสนี้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 23:12:16 »
"เมื่อรถพร้อม" เนี่ยนะ  >:(

เป็นผม จังหวะนั้นก็คงมองผ่านไปเหมือนกัน
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 23:20:07 »
โห... ผมว่าตอนเซ็นสัญญาจอง ไม่น่าจะยอมให้เขียนอย่างนี้นะครับ
ให้ระบุวันไปเลย

พอมาระบุแบบนี้แล้ว เราก็แทบพูดอะไรไม่ได้เลยหละครับ
แต่ถ้าของแถมไม่ได้ตามสัญญาจอง ก็เรียกร้องเอาได้ครับ
แล้วก็ตอนวันรับรถ อย่าเอาสัญญาจองคืนครับ ให้เก็บไว้ หรือถ่ายเอกสารไว้ก็ได้
เผื่อจับได้ว่ามีอะไรตุกติกหลังจากวันรับรถแล้ว จะได้ไปโวยได้เต็มปากครับ

ของผมระบุว่า "ทันทีที่ไฟแน๊นซ์ผ่าน" ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ถ้าอยู่แถวศรีนครินท์ ผมว่า ไปออกที่ศูนย์ ที่อยู่ติดกับศูนย์เบนซ์ น่าจะดีกว่านะครับ
(ไม่เอ่ยชื่อละกันนะครับ เดี๋ยวจะเข้าข่ายโฆษณา แต่ศูนย์นี้ บริการดีครับ)

ได้ยินมาว่าตอนนี้สีขาวเริ่มไม่มี เพราะว่าหยุดผลิต จริงเท็จอย่างไรผมก็ไม่ทราบครับ ได้ยินเขาคุยกันมาอีกที
แต่ผมว่า ที่หยุดผลิต เพราะไปผลิตตัวปรับปรุงออพชั่นมากกว่า

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 23:25:51 »
เป็นอะไรที่น่าด่ามาก "เมื่อรถพร้อม" บอกสองอาทิตย์มาเลยดีก่างั้น มาก่อนก็โทรบอก ได้ความรู้สึกคนซื้อด้วย ว่ามันมาเร็วกว่าที่นัด เอิ๊ก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 23:55:14 »
แย่จัง จับเซลล์แยกชิ้นได้มั้ยเนี่ย เหอๆ

สัญญาส่งเดช แต่พอรับปากแล้วไม่รับผิดชอบ

ถ้าเอารถมาส่งลูกค้าไม่ได้ก็ควรบอกก่อน ไม่ใช่ปล่อยเขาตั้งความหวัง แล้วมาบอกไม่ได้ เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ kengointer

• GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 08:09:37 »
 :o

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 08:44:30 »
เข้าใจหัวอก คนรอรถเลย .....

เหมือนที่ผมทำเรื่องจอง มาสด้า3 อะ ทำไฟแนนท์วันเดียวผ่าน แต่รอรถ 2 อาทิตย์ ถึงจะดูเหมือนไม่นาน แต่คนมันอยากได้แล้ว มันรู้สึกน้านนาน 

ขอให้ได้ไวๆนะครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:28:06 »
แนะนำว่าโทรไปโสำนักงานใหญ่เท่าที่เคยอ่านในคลับ
เค้าจะจัดการให้ได้ครับ เป็นการช่วยจัดการเซลให้อยู่ในระเบียบด้วยครับ
เซลจะได้เลิกทำแบบนี้เสียทีครับ ช่วยๆกันครับ จะได้พัฒนามากขึ้น
ผู้ซื้อรถจะได้มีตัวเลือกมากขึ้นครับ

ขอให้ได้รถไวไวครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:04:04 »
ตามจริงนะ น่าจะระบุบวันที่ต้องได้ไปเลย
และน่าจะเปลี่ยนหลักกันใหม่ ถ้าจองแล้วไม่ได้รถตามวันสัญญา
ทางโชว์รูมต้องโดนปรับวันล่ะเท่าไหร่ก็ว่าไป
ทีลูกค้าไม่รับรถยังโดนปรับได้เลย อันนี้ก็ไม่ว่าอะไรเหมือนกัน
แต่ถ้าคุณไม่มีรถให้ลูกค้า คุณก็ต้องโดนปรับเป็นรายวันเหมือนกัน แฟร์ๆ

auto-synergy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 11:26:58 »
เจอเหมือนกันเลยครับ "เมื่อรถพร้อม"

แต่ดีที่ผมไม่ได้รีบเพราะรอฤกษ์อีก 1เดือน

ไม่รู้ว่าตอนนั้นถ้าผมต้องการรับรถเลยจะมีรถให้หรือป่าว

**EX ขายดีจนรถไม่ทันส่งเลยหรือเนี่ย**

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 11:40:22 »
เคส ของ เจ้าของกระทู้

ผมส่งเรื่องให้กับทาง สำนักงานใหญ่แล้วนะครับ....เมื่อสักครู่นี้เอง

อย่าเพิ่งติดต่ออะไรเพิ่มเติม ขอรอดูอีกนิดนึงก่อน ว่าเขาจะทำอย่างไร

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 16:46:54 »
    ขอ ขอบคุณ คุณจิมมี่ มากๆ เลยครับ
 เมื่อช่วงบ่ายๆ ผมเข้าไปที่ศูนย์แล้ว จะขอเงินจองคืน  แต่คุณแฟนผมและผมต้องการที่จะใช้รถจริงๆ   จึงคุยอีกว่าถ้าจะรับรถเลยมี สีอะไรบ้างในสต็อค  เซลล์พาไปดูสีดำ มีอยู่ 1 คัน  ผมก็เลยเช็คคร่าวๆ แล้วโอเค ก็เลยให้เซลล์จัดเลยวันนี้  เพราะวันอาทิตย์นี้ จะต้องไปธุระอีก  จึงตกลงเอาคันสีดำ
    และเนื่องจากศูนย์ผิดสัญญาที่ให้กับผมเซลล์ก็ยอมรับผิด เลย+คูปองน้ำมันให้ผม 3000 บาท  ผมก็เลยบอกกับเซลล์ว่าผมพยายามใจกว้างสุดๆ กับน้องแล้วนะ  คราวหน้าก็เช็ครถดีๆ แล้วกัน  ไม่ใช่เอ่ะอ่ะก็บอกว่ามีรถตลอด

จบเรื่องรถคราวนี้ผมสงสัยว่า  เลขตัวถังนี้มันค้างสต็อคหรือป่าว  
MMTSTCY4A9F001215
   เพราะยางที่ติดรถมันผลิตปี 09 สัปดาห์ที่ 36  มันเก่าไปหรือป่าว   ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ  

ให้เรื่องนี้ถึงสำนักงานใหญ่ก็ดี  จะได้อบรมเซลล์ให้เลิกเอาเปรียบหรือพยายามผูกขาดลูกค้าสักที

ก่อนหน้าที่จะกลับไปที่ศูนย์เดิม ผมก็ไปอีกศูนย์หนึง ได้รถทันทีเหมือนกันแต่เป็นสีทอง  แถมเป็นรถเอาไปโชว์ตามงานต่างๆ แล้วด้วย สภาพเหมือนรถมือสองมากๆ หัวเกียร์ก็ลอก  กันชนหน้าก็เป็นรอยชี้ให้เซลล์ดู  เซลล์บอกว่าเด๋วเปลียนกันชนใหม่ให้  แต่จะซื้อรถใหม่นะพี่  ไม่อยากให้ทำไรเลยนะผมเลยไม่เอา  
   พอออกจากศูนย์สักแป๊บเซลล์โทรกลับมาหาผม บอกว่าจะให้ส่วนลด 90k + ทำสีให้รอบคัน  แต่มันก็ไม่คุ้มหรอก รถราคาแพงเกินล้านของผมคันแรกไม่อยากให้ทำอะไรขนาดนั้นหรอก เลยไม่เอา
  วันนี้ขี่มอเตอร์ไซค์ทั้งวันหัวฟูเลย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 16:58:42 โดย sweetcrab »

ออฟไลน์ 1212312121

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 17:11:17 »
ตอนผมจองผมบอกให้เซลล์ 5000 บาทภายใน อาทิตย์นึงได้เรยครับ แต่ของผมมันเป็น new vios เพราะต้องใช้รถด่วน อย่างว่าครับเด๋วนี้มันต้องมีค่าเหนื่อย(สำหรับผมคนเดวมั้ง) ได้เร็วกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ nMaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 17:16:28 »
ไอ่เรื่องเลขตัวถังนี่ผมก็งงจริงๆ อย่างของผม CY3A9F2004
ถามไปทาง mmth ก็บอกว่าผลิตปี 2009 (ผมรับรถ 31/5/53) กลับมาถามเซล ก็บอกว่ารถใหม่ชัวร์ ทาง mmth น่าจะแจ้งข้อมูลมาผิด 2009 น่าจะเป็นปีโมเดล ถาม mmth อีกทีก็เงียบไม่ได้คำตอบ

คุณ sweetcrab ลองไปดูประด้านคนขับดูครับ จะมีสติ๊เกอร์อยู่ตรงนั้นน่าจะบอกวันผลิต ดูวันที่ผลิตยางด้วยก็ได้ครับ

แต่สุดท้ายรถคันที่ผมรับมาก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ จะมีปัญหาก็ตรงที่ล๊อกประตู ศูนย์เอาไปทำเบาะหนังมาให้

หากมีท่านใดติดต่อกับ mmth ได้โดยตรง ช่วยลองสอบถามว่าเลขตัวถังแต่ละตัวคืออะไร วันเดือนปีที่ผลิตรถดูตรงไหน(ใช่สติ๊กเกอร์ด้านคนขับหรือเปล่า) ผมอยากรู้ ;D

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 18:10:42 »
ไม่รู้น่ะ ลองสอบถามทาง MMTH อีกครั้ง

แต่ผมว่า รหัสรถทั้ง 2 คัน เหมือน ผลิตปี 2009 ทั้งคู่เลย ของคุณ จขกท น่าจะปลายปี ส่วนของอีกท่าน เป็นช่วงกลางๆ ปีน่ะ

เคยเห็นรหัสแบบนี้ในคลับเขา เห็นเขาพูดถึงกันครับ

ถ้าให้ดีลองเข้าไปถามในคลับเขาดู น่าจะได้เรื่องมากกว่านี้ครับ

อ้อ EX ค้างสต๊อคเยอะอยู่ครับ และจะมี 2 แบบด้วยน่ะ แบบแดมป์กันเสียงเพิ่มแล้ว กับที่ยังไม่ได้แดมป์ (รถสต๊อคเก่า) ต้องดูดีๆ ครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 19:18:48 »
พูดถึง EX แล้ว  สงสัย ทำไมคนเขาถึงได้มองข้ามเจ้านี้ไปเยอะจัง   ขนาดแม่ผม ยังบอกว่า ไม่ชอบเลย หน้ามันแปลกๆ  น่าสงสารจริงๆ 

ออฟไลน์ PuppyKak

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 19:22:24 »
ศูนย์นี้บริการดีนะครับ ผมเอารถเข้าเช็คที่นี่ตลอด ตั้งแต่ออกรถตอนนี้จะ 2 หมื่นแล้ว
ช่างที่นั่นโอเคเลยครับ

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 21:39:48 »
อยากได้รถเร็ว จะไปยัดเงินทำไมครับ

เปิด Web หาชื่อศูนย์และเบอร์โทร
ไล่โทรทีละศูนย์ เดี๋ยวก็ได้เองครับ

Honda Jazz, City สีขาวที่หายากๆ รอรถนานๆ ผมโทรวันเดียวก็มีให้เลือกเลยครับ ว่าจะเอารุ่นไหนดี
นี่ไม่ได้แซงคิวใครนะครับ แต่มีคนที่ไฟแนนซ์ไม่ผ่านมันเลยหลุดมาได้เท่านั้นเอง

ช่วยกันอย่าไปปลูกฝังนิสัยที่ไม่ดี(การติดสินบน)เลยนะครับ  ;D

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 22:40:16 »
  เมื่อตอนเย็นทาง MMTH โทรมาหาก็ได้คุยกันถึงปัญหาที่เกิดขึ้น ตอนแรกเขาก็ขอชื่อเซลล์ด้วย แต่ผมก็ไม่ได้ให้ไปเนื่องจาก ผมเห็นว่าทางเซลล์ ก็เริ่มที่จะแฟร์กับผมมากขึ้นในตอนหลัง  ทาง MMTH จึงได้ขออภัยเรื่องที่เกิดขึ้น  โอกาสนี้ผมจึงได้ถามข้อสงสัยต่างๆ เกี่ยวกับตัวรถ ว่าคันนี้ค้างสต็อคหรือไม่ แล้วเรื่องยางที่เป็นปี 2009 จนเป็นที่กระจ่างพอสมควร  
                                                                                                              ขอขอบคุณ คุณจิมมี่อีกครั้งนะครับ
    หลังจากที่คุยกับทาง MMTH ก็ทำให้ผมจับผิดได้ว่าทางศูนย์ไม่มีรถที่ล็อคไว้แต่อย่างใด ถ้ารอถึงปลายเดือนก็คงไม่ได้รถแน่นอน เพราะทาง MMTH บอกว่าถ้าล็อคไว้ก็สามารถมาขับไปได้เลยถ้าลูกค้าต้องการด่วน  ทางศูนย์คงจะหาสีขาวให้ผมได้ก็คงจะต้องเอาคันสีดำ คันที่ผมได้ซื้อ ไปแลกกับศูนย์อื่น นั้นละ     ****แต่ก็จบละ อย่าให้รถมีปัญหาละนะจะได้จบสักที****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 22:42:18 โดย sweetcrab »

ออฟไลน์ Mosex

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 22:53:52 »
ยินดีเข้าสู่ครอบครัวน้องหลามครับ   ผมใช้ไปเกือบ 60,000 โลแล้ว  ขับสนุกมาก ไม่มีปัญหาจุกจิกแต่อย่างใดครับ

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:01:10 »
ดีใจกับ จขกท ด้วยที่ได้รถใหม่สะที ผมว่า สีดำก็สวยไม่แพ้สีขาวนะครับ ดูดุเท่มากมาย
....ผมอิจฉาคุณนะครับ 555

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:33:06 »
2.0 gt ขับมันครับ   ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:37:27 »
ถ้าเป็นเรือ่งรถค้างสต็อก แล้วละก็

หากเป็นรถรุ่นอื่นๆ ผมคงให้คุณๆ ปฏิเสธการรับรถไปแล้วครับ

แต่สำหรับ EX นี้ ถือเป็นกรณียกเว้น

เพราะว่า จะมีอยู่ช่วงนึงที่รถผลิตออกมาน้อยมาก หรือแทบจะเรียกได้ว่า พักการผลิตไปเลย หลายเดือนอยู่
ดังนั้น รถที่สดใหม่จริงๆ จึง หายากมาก และ สำหรับกรณีนี้ ผมถือว่า ถ้าอยู่ในสต็อก ไม่เกิน 1 ป นับจากวันผลิต ถึงวันรับรถ
ผมถือว่า พออนุโลมได้ครับ เฉพาะกรณีนี้

เพราะเอาเข้าจริง มันก็ไม่มีอะไรเสียหายหรอก แค่อาจจะต้องเช็ค ยาง กับ ยางขอบประตูต่างๆ นิดหน่อยเท่านั้นเอง

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:25:57 »
   ข.......

ก่อนหน้าที่จะกลับไปที่ศูนย์เดิม ผมก็ไปอีกศูนย์หนึง ได้รถทันทีเหมือนกันแต่เป็นสีทอง  แถมเป็นรถเอาไปโชว์ตามงานต่างๆ แล้วด้วย สภาพเหมือนรถมือสองมากๆ หัวเกียร์ก็ลอก  กันชนหน้าก็เป็นรอยชี้ให้เซลล์ดู  เซลล์บอกว่าเด๋วเปลียนกันชนใหม่ให้  แต่จะซื้อรถใหม่นะพี่  ไม่อยากให้ทำไรเลยนะผมเลยไม่เอา  
   พอออกจากศูนย์สักแป๊บเซลล์โทรกลับมาหาผม บอกว่าจะให้ส่วนลด 90k + ทำสีให้รอบคัน  แต่มันก็ไม่คุ้มหรอก รถราคาแพงเกินล้านของผมคันแรกไม่อยากให้ทำอะไรขนาดนั้นหรอก เลยไม่เอา
  วันนี้ขี่มอเตอร์ไซค์ทั้งวันหัวฟูเลย 

ส่วนลด 90K ทำสีให้รอบคัน เป็นผม ถ้าอยากได้รุ่นนี้อยู่แล้ว ผมเอาแฮะ ถ้าไม่ติดว่าเป็นสีทองผมต้องขอไปดูรถหน่อยแล้ว

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 20:37:28 »
เลขตัวถังหลักที่ 10 เป็นตัวบอก Model Year ของรถ
เลข 9 คือ MY 2009
MY 2010 จะเป็นตัว A

ออฟไลน์ singving

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:50:53 »
ทำไมนะ..   เรื่องพวกนี้แทบจะบอกว่าเป็นนิสัยของ Sale  ไปเลยก็ว่าได้

จะถือว่าเป็นอภิมหาความบกพร่องที่เป็นกันทุกวงการเลย  สิ่งเหล่านั้นได้แก่

1. ความรู้  ความเข้าใจในสิ่งที่ตัวเองขาย
2. สัญญา   ความตรงต่อเวลา
3. รักในอาชีพที่ตัวเองทำ  ใจรักในงานขาย-บริการ
4. สำคัญที่สุดคือ ความซื่อสัตย์  เพราะมันจะส่งผลถึงภาพลักษณ์ในอนาคต

สิงเหล่านี้ผมอยากให้ Sale มีความตระนักและแก้ไขครับ