ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องบัตรเครดิตสำหรับเติมน้ำมันปั้มเชลล์ครับ  (อ่าน 1421 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
สวัสดีครับ  ขอถามเรื่องบัตรเครดิตสำหรับเติมน้ำมันปั้มเชลล์ครับ  อยากทราบว่าบัตรตัวไหน ของธนาคารอะไร ที่มีส่วนลดได้ครับ  ขอบคุณครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
CitiBank ครับ ถ้าจำไม่ผิดได้ 2 หรือ 3% นะครับ

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
Central the1 โปรเป็นช่วงๆ ดูใน uchoose
กรุงศรีทุกหน้าบัตร ครบ 6000 คืน 100

SCB mlive 2% = 800 บาทต่อสลิป
SCB M luxe 3% = 800 เหมือนกัน (ปกติผมใช้อันนี้)

Citi 3% ถ้า คงเงินฝากไว้ 1 ล้านมั้ง ได้เพิ่มอีกหน่อย

icbc horo 6% ได้ทุกปั๊ม ปีก่อนผมใช้ประจำ
ปีนี้เพิ่มเงือนไข ต้องรูดอย่างอื่น 3000 ในเดือน
ถึงจะได้ 6%

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
icbc horo 6% ได้ทุกปั๊ม ปีก่อนผมใช้ประจำ
ปีนี้เพิ่มเงือนไข ต้องรูดอย่างอื่น 3000 ในเดือน
ถึงจะได้ 6%
เริ่ม มี.ค.ครับ แต่ก็ยังไม่มีที่ไหนให้เท่านี้โดยไม่แลกแต้ม ยกเว้น Citi ตัวสูงจริง ๆ คุ้น ๆ ว่ารูดเปล่า คืนถึง 8% เลย

ออฟไลน์ wsi11

• Jr. Member
  • **
เติมเซลล์ตัวไหนครับ ถ้า v-power 95 ผมว่าไม่ดีเหมือนก่อนแล้วครับ ตอนนี้ใช้ Fleet card บริษัท เค้าให้น้ำมันเป็น ลิตร เลยเติมแต่ V-power 95 อีกคัน เสียเงินเติมเอง เติม caltex แก็ส 95 ส่วนตัว รู้สึกวิ่งพอๆกับ วี เลย อีกอย่าง แต่ก่อน ต่างกันแค่ 3 บาท ตอนนี้ต่างกันเกือบ 7 บาท ผมว่าไม่คุ้มกับคุณภาพที่ได้