ผู้เขียน หัวข้อ: Tesla Model3 กลายเป็นรถเก๋งขายดีที่สุดในออสเตรเลีย เมื่อเดือนมค.ที่ผ่านมา  (อ่าน 3065 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

ออฟไลน์ solo

• Sr. Member
เขามีประชากรแค่27ล้านคนเองครับ

ออนไลน์ Symphonic

ต่อๆ ไป บ้านเราก็จะเป็น Atto3 กับ Tesla 3   ถ้ามีรถส่งไม่อั้นนะ

ออฟไลน์ REX

ต่อๆ ไป บ้านเราก็จะเป็น Atto3 กับ Tesla 3   ถ้ามีรถส่งไม่อั้นนะ

ขอพ่วง model Y ไปด้วยคนครับ

ออฟไลน์ apinui

แปลกใจ อย่าง CX-3 มีอันดับด้วยอะ

ฝรั่งเค้านั่งกันได้ด้วยหรอครับ คนไทยส่วนใหญ่นั่งไม่ได้นะ เค้าบอกแคบ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ZS มันไม่ได้ขายดีแค่ไทยนะ

ออสก็ยังยอดขายพอได้

อะไหล่ในอนาคตน่าจะดีกว่า BRV อีกนะ 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ยุโรปหลายๆ ประเทศ ก็เริ่มเด้งขึ้นมาหัวๆ ตาราง Best Seller แล้วนะครับ

ผมว่าโลกกำลังเปลี่ยน ใครไวกว่าก็ได้เปรียบ

ยิ่งบริษัทที่ไม่ต้องห่วงหน้าพวงหลัง จะ ICE ดี จะ HEV ดี จะ PHEV ดี หรือจะไป BEV เลยดี

มันเหมือนเปิดหน้าชก ไม่ใช่เห่าแต่ไม่กัด ปล่อยข่าวไปวันๆ วั๊บๆ แว๊มๆ ปั้น concept car อยู่นั้นมา 10 ปี ไม่ได้ขายรถจริงสักที โลกเขาไม่รอแล้ว

ออฟไลน์ Chicken Wings

• Full Member
แปลกใจ อย่าง CX-3 มีอันดับด้วยอะ

ฝรั่งเค้านั่งกันได้ด้วยหรอครับ คนไทยส่วนใหญ่นั่งไม่ได้นะ เค้าบอกแคบ

คนซื้อเขาก็นั่งแค่เบาะคู่หน้าไง ใครไปนั่งหลังก็สภาพนี้หมดอ่ะ

ยกเว้นผู้หญิงหรือคนตัวเล็กๆ รุ่นนี้มันเหมาะกับนั่ง 2 คนเท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2023, 21:07:15 โดย Chicken Wings »

ออฟไลน์ PC CK

ตัวผมเองอยาาว่าแต่cx3เลยครับ
30ยังลำบากในเบาะคู่หลัง

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective

ตัวผมเองอยาาว่าแต่cx3เลยครับ
30ยังลำบากในเบาะคู่หลัง
คิดเหมือนกันเลยครับ ตอนแรกไปลองนั่ง แต่ติดว่าซื้อมาให้คนมีอายุนั่งด้วย เลยไปได้ Forester แทน  ;D

ออฟไลน์ rtong

อาจเพราะคนส่วนใหญ่เป็นครอบครัวเดี่ยว  ไม่เหมือนประเทศไทย จึงใช้งานเบาะหน้าเป็นหลัก เบาะหลังจึงไม่จำเป็น
Mazda จึงขายดี

ออฟไลน์ SM.

model 2 ออกมาเมื่อไหร่ คงขายดีกว่า model 3