ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกลับชอบ MG4 Electric ที่วิ่งบนถนน  (อ่าน 3524 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ผมกลับชอบ MG4 Electric ที่วิ่งบนถนน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2023, 17:18:32 »
เป็นรถตลาดไม่กี่รุ่นเองที่ผมจะชอบคาเรกเตอร์บ่งบอกคนขี่ ผมเองใช้ CH-R ชอบมากที่มันบ่งบอกสไตของผม แต่ในตอนนี้ ถ้านับออฟชั่นที่ช่วยผู้ขับขี่ ดีไซต์ท้าย ดีไซต์ข้างตัวรถ รองจาก CH-R ผมชอบ MG4 electric จริงๆ มันดูเออ สวยๆ แม้มันจะเหมือนเปอเช่ไปบ้าง ด้านหน้า  แต่ไฟท้ายกลับดูดี เส้นยาวดูไม่เวอร์วังอลังการแบบ havel H6 ดูในสไตดุดัน คันไม่ใหญ่โตเทอะทะ 

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Re: ผมกลับชอบ MG4 Electric ที่วิ่งบนถนน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2023, 18:01:31 »
เห็นด้วยครับ  :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Sammy_

Re: ผมกลับชอบ MG4 Electric ที่วิ่งบนถนน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2023, 18:09:04 »
เห็นด้วยครับ ผมก็ว่ามันดูลงตัวดีเวลาวิ่งบถนน และชอบทุกๆอย่างในตัวรถ
แต่ผมกลับไม่ขอบช่วงล่าง มันออกแนวเด้งๆหน่อย ซึ่งผมเองเริ่มอายุเยอะขึ้น เลยกลายเป็นชอบช่วงล่างนิ่มๆ  ;D ไปซ๊ะงั้น

ออฟไลน์ shipcake

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2023, 06:33:32 »
เห็นด้วยครับ ผมก็ว่ามันดูลงตัวดีเวลาวิ่งบถนน และชอบทุกๆอย่างในตัวรถ
แต่ผมกลับไม่ขอบช่วงล่าง มันออกแนวเด้งๆหน่อย ซึ่งผมเองเริ่มอายุเยอะขึ้น เลยกลายเป็นชอบช่วงล่างนิ่มๆ  ;D ไปซ๊ะงั้น

ผมว่า chr ที่ผมขับนิ่มมากๆเลยนะ อาจจะเป็นเพราะรถทรง ครอสโอเวอร์ ด้วย แต่ประเด็นคือรถไฟฟ้ามันหนักแบตมากๆ ตกหลุมที โช้คน่าจะมีโอกาสรั่วสูงกว่ารถเก๋งน้ำมันแน่ๆ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2023, 07:48:51 »
สวยดีครับ ก้ถือว่าน่าใช้พอสมควรุ้าจะใช้ EV

ออฟไลน์ GT3

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2023, 08:57:37 »
ด้านหน้าเฉยๆ นะครับ แต่ท้ายนี่สวยมาก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2023, 09:57:13 »
ผมกลับว่า ท้าย CH-R ไม่สวยเอาซะเลย

แถมผมยังไม่ชอบ ไฟท้ายยี่ห้อ T ในหลายๆ รุ่น ไปท้าย(หรี่) ดวงโครตใหญ่ (ยันรถ MPV ของค่าย) แต่ไฟเบรค มี LED อยู่ 3-5 เม็ด มันดูไม่บาลานซ์ มันดูไม่สวยเอาซะเลย ถ้าทำไฟท้าย(ไฟหรี่) ดวงเท่าบ้าน ให้เป็น 2 สเต็ป สว่างขึ้นมามากกว่าไฟหรี่ หรือ ใส่พื้นที่ไฟเบรคให้เยอะกว่านี้ มันจะดูลงตัวกว่า

กลับมาที่ MG4 อาจจะดูเผินๆ แล้วสวย แต่ผมว่ามันดูเยอะไปหน่อย ถ้าบีบเส้นไฟ ให้เล็กลงมาหน่อยจะสวยกว่านี้

มันเหมือนให้พื้นที่ไฟท้าย มากกว่า ท้ายรถ ซะอีก เหมือนจะพยายามหาจุดท้ายขายตรงนี้ แต่สำหรับผมไม่ค่อยชอบ

ท้ายสวย พื้นที่ด้านท้ายกำลังดี เวลาขับตามท้าย ผมว่า MG HS กำลังดีเลย

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2023, 13:45:55 »
เหนรีวิว ว่าขับดี ระยะทางน้อยไปหน่อย 300+km ต่อการชาร์จ
และมันเตี้ย ไปหน่อย ground clerance 11 mm
นั่นแหละสิ่งที่ผมกังวลครับเวลาขึ้นลูกระนาดและเนิน

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2023, 14:53:54 »
ผมดูที่จอดโชว์ในห้างก็สวยดี คนสนใจเยอะมาก  มีคนมุงดูรถตลอดเลย

ออฟไลน์ kbank

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2023, 23:23:56 »
เมื่อวานขับตามคันนึงสีดำ ไฟท้ายสวยมาก
นึกตั้งนานรุ่นไหน เห็น MG ค่อยนึกออก

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2023, 23:31:05 »
ลองขับแล้วไม่ชอบเลยครับ เสียงเข้าห้องโดนสารดังมากๆๆๆๆๆ ไปลองพร้อม neta v ที่ราคาต่างกันสุดๆ กลับพอใจใน neta v มากกว่า ถึง neta เองจะมีข้อเสียเยอะม้ากกกก

ถ้าปรับปรุงเรื่องการเก็บเสียงดีขึ้นอีกนิด / กล้องมองหลังขอชัดๆ ขึ้นอีกหน่อย / ระบบ acc ให้เห็นผีน้อยๆ ก็จะโอเคเลยครับ ใช้มา 2-3อาทิตย์ทั้งที่ไทยที่อังกฤษรวมๆกันมีเทคแล้วไม่กล้าใช้เลยครับ อยู่ๆก็เบรค อยู่ๆก็พุ่ง ผีเหมือน mustang mach-e

แต่ภาพรวมขับดีและสวยอยู่นะครับ เห็นด้วยที่ควรบีบไฟให้บางลงหน่อย เป็นก้อนๆแล้วมันดูแปลกๆ ถ้าไม่ได้อะไรเรื่องเก็บเสียงแล้วไม่พึ่งพา tech ที่โฆษณามาก ผมว่าเป็นรถที่ดีมากคันนึง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2023, 09:03:21 »
ผมกลับไม่ชอบการออกแบบภายนอกของ MG เลย  :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ I_AM_M

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2023, 09:27:42 »
ดูฐานล้อยาวเกินไม่เข้ากับรถครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2023, 11:16:42 »
ผมว่าข้างหน้าอะสวย แต่ท้ายนี่ไม่ชอบเลย