ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ ระหว่าง A3 กับ volk Golf 4 ค่ะ  (อ่าน 3560 ครั้ง)

ออฟไลน์ ArcHitECT-C2U

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
ขอความรู้ ระหว่าง A3 กับ volk Golf 4 ค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 16:11:12 »
อยากทราบรายละเอียดของรถรุ่นดังกล่าวค่ะ พอดีใช้ patsat อยู่อยากได้รถเล็กที่เป็น รถยุโรป ค่ะ มอง 2 รุ่นนี้ อยากทราบข้อมูล และความคิดเห็น น่ะค่ะ ขอบคุณนะคะ แล้วถ้าเป็นคุณ จะเลือกตัวไหนคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 14:31:04 โดย J!MMY »
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ขอความรู้ ระหว่าง C3 กับ volk Golf 4 ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 16:29:42 »
Golf 1.4 tsi หรือ GTi ครับ  งานนี้เชียร์โฟคครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ขอความรู้ ระหว่าง C3 กับ volk Golf 4 ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 16:39:55 »
โฟคดูดีสุดใน 2-3 ตัวเลือกนี้เลยนะ ในสายตาผม คนเล่นค่อนข้างเยอะ  แต่รอให้ผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ ไม่เคยใช้โฟค อยากลองอยู่เหมือนกัน อยากมากที่เคยใช้ก็แค่ C-krass w203

รอผู้รู้ดีกว่าครับ อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ohyoyo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 00:20:46 »
Audi กะ VW อืมมมม ในความรู้สึกผมนะ (ขอความรู้สึกคนเดียว) มันคนละเกรดกันนา
แล้วแต่ความชอบอะครับ เรื่องพวกนี้ ยากที่จะบอกว่าอะไรเหมาะกับใคร เนาะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:17:43 »
เดี๋ยว

Citroen ไม่ใช่เหรอ ครับ สำหรับ C3 หนะ?

ตกลงแล้ว จะเทียบ C3 หรือ A3 ครับ?

ถ้า C3 บอกเลยว่า อย่าเล่น....รถมันไม่คุ้มราคาที่ต้องจ่ายไปเท่าไหร่เลย วัสดุห่วยแตกมากทั้งคัน

ส่วน A3 คงต้องรอ น้อง Toyd น้องในทีมของเรา ซึ่งก็ใช้รถรุ่นนี้อยู่ มาเล่าให้อ่านแล้วละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ขอความรู้ ระหว่าง A3 กับ volk Golf 4 ค่ะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 14:34:12 »
น้ำมันเกียร์ ลิตรละ 825 บาทเท่ากัน
รถ ก็ ใช้แพล็ตฟอร์มเดียวกัน
อะไหล่ ก็คงต้องเบิกห้าง ในแบบเดียวกัน แต่ต่างบริษัทกัน
Audi เบิกกับยนตรกิจ ราคาอาจจะสูงหน่อย VW เบิกกับไทยยานยนตร์
ได้ยินว่า บางชิ้นถูกกว่ากันนิดนึง แม้ว่าอะไหล่จะเป็นเบอร์เดียวกันเลยก็เถอะ

ผมเลยมองว่าไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่หนะครับ

Golf หารถในตลาดยากมาก เพราะไม่ค่อยมีเข้ามาเท่าไหร่เลยในรุ่นนั้น
A3 หารถง่ายกว่า แต่รถสภาพดีๆ ก็หายากอยู่เหมือนกัน

ถ้ารู้จักเจ้าของรถคันนั้นมา ผมว่าน่าจะช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ