ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มเขียวใส, ฟ้าใส ยี่ห้อไหนรุ่นไหนที่กันความร้อนดีๆบ้างครับ  (อ่าน 2451 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
ดู bf max ไว้มีฟ้าใส, เขียวใส ติด ppv อยู่ 17,000บาท ก็ไม่รู้กันร้อนของจริงจะดีขนาดไหน
หรือใครมีตัวไหนแนะนำมาได้เลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ยี่ห้อนี้ยังอยู่เหรอ ? เหมือนได้ยินว่า กลับบ้านไปนานแล้วนะครับ

เขียวใส ก็ V-Kool VK70 / 3M C70 / Lamina L75 หรือ L60GN

แต่พวกนี้ อย่าไปหวังว่า มันจะกันร้อนได้ดีเท่าฟิล์มเข้มๆแพงๆนะ VK70 ไม่มีทางกันร้อนได้เท่า VK10 แน่ เต็มที่ มันก็ได้แถวๆ Lamina ANL20 ฟิล์มธรรมดา ที่เข้มๆน่ะครับ เพียงแต่มันได้ใสๆครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมใช้ DL30GN  สามบานหน้าครับ    เปลี่ยนมาจาก  L65 Special 

กันร้อน จริงๆมันเป็นเรื่องความรู้สึกนะครับ 

DL30 ดีกว่าทุกด้านจริงๆ กันร้อนได้ ไม่แสบผิว   ขับกลางคืนไม่หลอกตา    (ซึ่งเอาตามจริงผมไม่มีปัญหากับแดดจ้า และเป็นคนไม่ขี้ร้อนเลย ขับรถคนเดียวไม่เปิดแอร์เป็นเรื่องปกติ)

ความเข้มก็แล้วแต่ละคน  บอกนิดนึงว่าฟิล์มเขียว  แม้เรามองจากตาจะออกใสๆ  ภาพจากกล้องติดรถมันค่อนข้างติดเขียวเลยนะครับ 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Integra Type R

• Full Member
เคยลองนะครับยี่ห้อนี้ ชั้นเดียว ร้อนสุดๆ ติดสองชั้น ก็เหมือนเดิม สุดท้ายลอกทิ้งไปติดเข้มๆ ยี่ห้ออื่นแทน

ออฟไลน์ Sit: )

ยี่ห้อนี้ยังอยู่เหรอ ? เหมือนได้ยินว่า กลับบ้านไปนานแล้วนะครับ

เขียวใส ก็ V-Kool VK70 / 3M C70 / Lamina L75 หรือ L60GN

แต่พวกนี้ อย่าไปหวังว่า มันจะกันร้อนได้ดีเท่าฟิล์มเข้มๆแพงๆนะ VK70 ไม่มีทางกันร้อนได้เท่า VK10 แน่ เต็มที่ มันก็ได้แถวๆ Lamina ANL20 ฟิล์มธรรมดา ที่เข้มๆน่ะครับ เพียงแต่มันได้ใสๆครับ

ตัวแทนที่ขาย bf มาขาย origin กันแทน
ไม่รู้ว่าดีไหม เห็น promote ตัวเขียวใสกัน

ออฟไลน์ CarameLon

โทนสีเขียว+ฟิมใส ไปVkoolรุ่นSolitaireกันร้อนดีสุดในย่านแล้วครับ ใช้อยู่ในgla vk40ความร้อนน้อยกว่าคันๆอื่นๆ
แต่ถ้าเอาโทนดำ vk10 รอบคัน บานหน้าVk30 สูตรนี้เย็นจริงแต่เหมาะกับคนขับรถกลางวัน  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ผมใช้ฟ้าใสอีกยี่ห้ออยู่ ตอนโดนแดดผมว่าไม่แสบผิวเท่าไหร่ แต่ข้อเสียที่เจอคือถ้าขับย้อนดวงอาทิตย์คือแสบตามาก ตาจะบอด มันใสแบบใสจริงๆ เลยครับ ต้องเอาบังแดดลงมาปิดไม่งั้นไม่ไหว กันร้อนพอไหว สัมผัสความร้อนได้นิดหน่อยเหมือนกันตอนกลางวัน แต่กันแสงไม่ไหวจริงๆ ก็มันฟิล์มใสอ่ะครับ มองชัดเจน

ผมเปลี่ยนจาก 80 รอบคันมา สรุปว่าชอบครับ มองทางชัดมาก แต่กันร้อนสู้อันเก่าไม่ได้ ไม่ถึงกับแสบผิว และก็รถดูสวยขึ้นครับ มันโปร่งดูมีมิติ แต่เสียความเป็นส่วนตัวมากๆ

2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ choomodify

ถ้าจะเอา"ใสและดี" มันจบที่ VK 70 ครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

ผมใช้ฟ้าใสอีกยี่ห้ออยู่ ตอนโดนแดดผมว่าไม่แสบผิวเท่าไหร่ แต่ข้อเสียที่เจอคือถ้าขับย้อนดวงอาทิตย์คือแสบตามาก ตาจะบอด มันใสแบบใสจริงๆ เลยครับ ต้องเอาบังแดดลงมาปิดไม่งั้นไม่ไหว กันร้อนพอไหว สัมผัสความร้อนได้นิดหน่อยเหมือนกันตอนกลางวัน แต่กันแสงไม่ไหวจริงๆ ก็มันฟิล์มใสอ่ะครับ มองชัดเจน

ผมเปลี่ยนจาก 80 รอบคันมา สรุปว่าชอบครับ มองทางชัดมาก แต่กันร้อนสู้อันเก่าไม่ได้ ไม่ถึงกับแสบผิว และก็รถดูสวยขึ้นครับ มันโปร่งดูมีมิติ แต่เสียความเป็นส่วนตัวมากๆ

รถที่ติดแนวนี่ผมชอบมากครับ สวย โปร่ง ดูหรูมาก ข้อเสียตามที่บอกจริงๆ ตอนขับรถย้อนแสง มีแสบตาบ้าง พวกแสงที่กระทบกับรถคันอื่น แต่ยอมรับส่าสวยมากจริงๆ

ออฟไลน์ Boattamon

ยี่ห้อ BF นี่เข็ดเลยครับ
ตอนนั้นตามเพจแต่งรถเจ้าดัง เห็นโหมขายตัวนี้มาก เลยเอา Jazz GD ไปติดทั้งคัน
ติดเป็นรุ่น Ceramic นะครับ ติดได้ 5-6 ปีละ
แต่คุณภาพนี่ได้ปีเดียวเองมั้ง โดนไป 8 พัน
ตอนนี้ไปโหมขายยี่ห้อ Origin แทนละ

รุ่นพี่อีกคนติดรุ่นใสมา ก็ส่ายหัวเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ chaithawat

สียิ่งใสยิ่งกันความร้อนดียากครับ (ความรู้สึกส่วนตัว)  เคยติดไฮคูลตัวท๊อปสองหมื่นกว่าเทาบุหรี่40 รับประกัน10ปี ผ่านไปสามปีร้อนโคตรๆ รื้อออกติดตัวกลางเข้ม80ไม่ถึงหมื่นกลับสบายกว่า

ออฟไลน์ Tien.W

พูดถึงฟิล์มร้อน ..

มีอีกตัว Hanita ฟิล์มอิสราเอล หลายสิบปีก่อน ไม่ถูกนะ ติดไป ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ร้อนโคตรๆ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

Vk70 ครับ น่าจะดีสุดในกลุ่มใส/สว่างแล้ว
BF ผมได้ยินได้แบรนยาว ฟิล์มไม่เคยได้ยินเลยครับ ยิ่งถ้าเปิดราคามา 17000, v-kool ผมเคยติด ftn จบที่ 23000 แต่ไม่รู้ปรับราคาหรือยัง

ออนไลน์ tom46

อันนี้จะเป็น vkool vk70 ครับ

M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN