ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่จิมมี่เกี่ยวกับเฟียสต้า  (อ่าน 3700 ครั้ง)

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
สอบถามพี่จิมมี่หน่อยครับ

-ไม่ทราบรถที่ลอง มีอาการเวลาเปลี่ยนเกียร์จาก n->d หรือ n->r จะมีอาการแล็ก[lag]แปปหนึ่งประมาณ 3-4 วิ เกียร์ถึงจะเข้า แล้วรถจะกระตุกนิดหนึ่งและมองจากภายนอกโช็คหลังจะยุบนิดๆคล้ายๆจะกระโจนอ่า ครับ   [คล้ายๆอาการรถเบ็นซ์รุ่นเก่าๆที่เกียร์อาการไม่ค่อยดีแล้วอ่ะครับ] เช็คศูนย์แล้วเขาบอกปกติแต่ผมว่ามันแปลกๆ

- เสียงเครื่องและเสียงท่อไอเสีย พี่รู้สึกว่ามันดังกว่าสมควรหรือเปล่าครับ [จนที่บ้านบอกยังกะเรือ]

ขอบคุณครับ

FYI : เท่าที่ใช้ตอนนี้กินน้ำมันพอๆกับaccord2.0ครับ ในสภาวะคล้ายๆกัน

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามพี่จิมมี่เกี่ยวกับเฟียสต้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 23:26:58 »
ตามมาจากคลับ อิอิ  ของน้า 1.4AT ใช่มั้ยครับ  ผมว่ามันมีปัญหานะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
Re: รบกวนสอบถามพี่จิมมี่เกี่ยวกับเฟียสต้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 23:49:13 »
น่าจะมีปัญหานะครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:58:58 »
ตามมาจากคลับ อิอิ  ของน้า 1.4AT ใช่มั้ยครับ  ผมว่ามันมีปัญหานะ

ใช่แล้วครับ  :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:13:14 »
คันที่ผมลอง ผมไม่ต้องรอ 3-4 วินาทีหรอกครับ มันไม่เกิน 1 วินาที นะ
แต่รถมีอาการกระตุกเหมือนกัน เพียงแต่ แค่กระตุกให้รู้สึกว่า เออ ฉันเปลี่ยนเกียร์ให้แล้วนะ แค่นั้นครับ

มีแนวโน้มว่า เกียร์ของ รถ จขกท อาจมีปัญหา ลองตรวจสอบเข้าเช็คกับศูนย์บริการ แห่งอื่นๆดูครับ
แต่อย่าไปไว้ใจ ศูนย์ฯ ของ ฟอร์ด มากนักครับ