ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ + เทียบสเป็ค Honda WR-V 1.5 CVT : 799,000 - 869,000 บาท//  (อ่าน 9147 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
เกิดมาเพื่อรับช่วงต่อจาก Jazz วัยรุ่น โหลดเตี้ย แต่งซิ่ง

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member
ถ้าเปิดตัวเร็วกว่านี้ซัก 5 ปี จะคิดว่ามันถูก
เพราะ mg zs ก็ราคาตัวท๊อปประมาณ 789,000 ก่อน mc
ได้เครื่องแรงกว่า ยี่ห้อดีกว่า

แต่เปิดมาตอนนี้ มองซ้ายเจอ kick ราคาเริ่ม 759,000
มองขวาเจอ cx3 ลดราคา 789,000
ถึงจะไม่ใช่คู่แข่ง แต่มองบนไปเจอ veloz 795,000

คิดว่าก็คงได้แต่กลุ่มลูกค้าที่กลัวเทคโนโลยี
อยากได้รถยกสูง คันเล็ก กลัวเบรกไฟฟ้าพัง กลัวแบตไฮบริดพัง กลัวปั๊มติ้ก ยี่ห้อที่ศูนย์ไม่งี่เง่า

ซึ่งจริงๆ ภรรเมียผมอยากได้แบบนี้  :P เป็นคนไม่อยากได้อะไรเลย เพราะกลัวพัง เชียร์ kick ไม่ขึ้น (คันเก่า altis 2014 esport ไม่มีอะไรซักอย่างแม้แต่ push start)
แต่พึ่งรับส่งมอบ hr-v มา
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ AgentMolder

โตต้า B-Suv ยิ้มเลย ตั้งมาราคานี้ รับรองถูกกว่าแน่ แถม option กระจุย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

โตต้า B-Suv ยิ้มเลย ตั้งมาราคานี้ รับรองถูกกว่าแน่ แถม option กระจุย

ผมถึงจะรอ Toyota ครับ เพราะคิดว่าราคาคงถูกกว่า คันใหญ่กว่าหน่อย

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
เพิ่มไป hrv ตัวเริ่มดีกว่าเถอะ

ออฟไลน์ deertesla

ผมถึงจะรอ Toyota ครับ เพราะคิดว่าราคาคงถูกกว่า คันใหญ่กว่าหน่อย
ถึงราคาถูกว่าผมก็ไม่เอาครับเพราะโตโยต้ามันไม่สวยเลย  ผมยอมจ่ายแพงเอา wrv หรือเอา cx3 หรือ MG EP ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2023, 11:33:30 โดย deertesla »

ออฟไลน์ SM.

รถ size ขนาดนี้ คงเหมาะกับวัยรุ่น คนทำงานที่ยังอายุไม่มาก เท่าที่ได้ไปลองลูบๆคลำๆมาแล้ว ผมว่าตัวรถ OK เลย นั่งหลังอาจจะไม่ดีนัก ถ้านั่งนานๆ เพราะที่รองนั่งสั้น แบบรถเล็กๆ ของหลายๆ ยี่ห้อ

ที่ Honda ทำเกินความคาดหมาย คงเป็นราคา!!!!

ออฟไลน์ tvm

ราคาส่วนตัวว่าแรงไปนิด แต่เขามีสิทธิตั้งแบบนั้น รอดูผลงานละกัน

แต่ตลกกับพวกชอบบูลลี่สาวกโน่นนี่นั่น ว่าติดแบรนด์ ไม่คิด ไม่ดู ฯลฯ
ไปวิเคราะห์กันแบบนั้นรู้จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้
อย้่างฮอนด้า ล่าสุด BRV ก็ยอดไม่ได้ดี ถ้ามีสาวกไม่คิดไม่สนและติดแบรนด์จริงๆ คงขายดีแล้วไหมนะครับ (แค่คิดตลกๆนะครับ 55)

ออฟไลน์ pjs6306

รถสวยมากภายนอก แต่ภายในไม่ทันสมัยเลย

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่าตัวล่าง ราคา ok เลยครับ option ก็เยอะพอตัว

ที่สำคัญ คือ อย่าลืมว่ารถมันเบา หนักแค่ 1112 กิโล กับเครื่องใหม่ 121 แรงม้า ผมว่าเผลอๆ วิ่งกว่า City Turbo ซะอีกครับ
City หนัก 1150 กิโลครับ

https://www.honda.co.th/uploads/catalogs/City_Turbo_Catalog.pdf#view=FitH
https://www.honda.co.th/uploads/catalogs/Honda%20WR-V%20Catalogue.pdf#view=FitH

ไม่มีทางครับ เพราะแรงบิด เต่าๆ ไม่มีทางแรงต้นเท่า  1.0T Turbo

ออฟไลน์ KTN88

ถึงราคาถูกว่าผมก็ไม่เอาครับเพราะโตโยต้ามันไม่สวยเลย  ผมยอมจ่ายแพงเอา wrv หรือเอา cx3 หรือ MG EP ดีกว่าครับ

รถยังไม่เปิดตัวเลยนะครับ ยังไม่มีออกวิ่งทดสอบเลย แล้วรู้ได้ไงว่ามันไม่สวย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

รถยังไม่เปิดตัวเลยนะครับ ยังไม่มีออกวิ่งทดสอบเลย แล้วรู้ได้ไงว่ามันไม่สวย
นิสัยอคติครับ อะไรที่ตัวเองไม่ชอบแล้วก็จะเม้นไปเรื่อย ปี 2023 ละนิสัยเดิมๆ ก็ยังไม่เปลี่ยน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ deertesla

ความเห็นส่วนตัวเห็นในรูปแล้วมันไม่สวย ยิ่งในเว็ปไซต์โตโยต้าเจแปน เห็นได้รอบ360องศา ทีรุ่นสวยๆอย่างยาริสครอส ก็ไม่เอามา รถจีนมาถล่มแล้วเลิกทำตัวกั๊กได้แล้วนะ รถจีนรถ เมกันไฟฟ้า เข้ามารุมทึ้งกันอยู่

นิสัยอคติครับ อะไรที่ตัวเองไม่ชอบแล้วก็จะเม้นไปเรื่อย ปี 2023 ละนิสัยเดิมๆ ก็ยังไม่เปลี่ยน
[/quote]ความเห็นส่วนตัวแล้วมันเดือดร้อนอะไรคุณ เห็นในรูปแล้วมันไม่สวย มันอคติตรงไหน ทีรุ่นสวยๆอย่างยาริสครอส ก็ไม่เอามา  พอพูดถึงรถยี่ห้อนี้ทีไรแตะไม่ได้เลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2023, 01:50:52 โดย deertesla »