ผู้เขียน หัวข้อ: สีรถยนต์หรูใช้ยี่ห้อไหนครับ ?  (อ่าน 1985 ครั้ง)

ออฟไลน์ akarachaiw40

• Full Member
สีรถยนต์หรูใช้ยี่ห้อไหนครับ ?
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2023, 13:50:35 »
อยากขอความรู้หน่อยครับพวกรถยนต์ porsche , bmw , benz , alfa romeo , audi , volvo , lexus หรือพวกแบรนด์ชั้นนำหรูๆเขาใช้สียี่ห้อไหน หรือมี supplier เจ้าไหนกันหรอครับ?

คือที่ผมรู้จักมีแค่
1.Glasurit หรือ นกแก้ว
2.Standox
3.Spies Hecker
4.Dupont

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: สีรถยนต์หรูใช้ยี่ห้อไหนครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2023, 15:25:50 »
สมัยก่อน bmw / benz ได้ยินว่า นกแก้ว นะครับ เป็น ceramic clear coat ด้วยครับ โดนขี้นก ทิ้งเป็นอาทิตย์ก็ไม่ระคาย

รถญี่ปุ่น ส่วนมาก (สมัยก่อนนะ ตอนนี้ไม่รู้) เป็น ตราพัด ในชิ้นตัวถัง และ dupont ในชิ้นพลาสติค แต่ตอนหลังเริ่มมี nippon paint เข้ามาครับ