ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อทะเบียนรถ online ไม่ต้องกรอกเลข พรบ ตรอ เลยเหรอครับ  (อ่าน 2381 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
ผมจำได้ว่าปีที่แล้ว ต้องกรอกเลข พรบ. และ ตรอ. เองในขั้นตอนจ่ายภาษีonline (รถเกิน 7ปี) แต่มาคราวนี้เลือกทะเบียนรถคันที่ต้องการจ่าย ระบบแจ้งว่าพบ พรบ.  ไม่ถามหาตรอ.  แล้วให้จ่ายเงินได้เลย  สะดวกขึ้นกว่าที่ผ่านมา
แต้ก็แอบงงว่ามัน auto ให้แล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ Symphonic

ผมจำได้ว่าปีที่แล้ว ต้องกรอกเลข พรบ. และ ตรอ. เองในขั้นตอนจ่ายภาษีonline (รถเกิน 7ปี) แต่มาคราวนี้เลือกทะเบียนรถคันที่ต้องการจ่าย ระบบแจ้งว่าพบ พรบ.  ไม่ถามหาตรอ.  แล้วให้จ่ายเงินได้เลย  สะดวกขึ้นกว่าที่ผ่านมา
แต้ก็แอบงงว่ามัน auto ให้แล้วเหรอครับ

ตอนนี้ลิ้งค์กันแล้วครับ สะดวกขึ้นละ
ถือว่าระบบราชการมีการพัฒนา ว่าไม่ได้แล้วนะเนี่ย

ออฟไลน์ shando

linkกันหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ samaklen

ตรอ. โยงข้อมูลไปขนส่งแบบ real time
กล้องถ่ายภาพรถก็ส่งไปด้วย
พอมันถ่ายย้อนแสง อ้างว่าถ่ายป้ายไม่ชัด
ไม่สามารถตรวจได้ ให้ไปร้านอื่น เจอแบบนี้มา

ออฟไลน์ XMSL

• Sr. Member
ออนไลน์กันแล้วขึนตรวจเลอะเทอะๆมาควันดำๆ โดนข้อหาจะโยงย้อนไปถึงคนตรวจเลยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
ตรอ อัตโนมัติ นานแล้วน่ะ ส่วน พรบ ต้องกรอกอยู่ ปล ต่อเมื่อปลายเดือนที่แล้ว
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ a@s

ของผมพึ่งต่อกลางเดือนที่แล้ว ไม่ต้องกรอก พรบ ระบบแจ้งว่าเจอเลข พรบ เรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ SM.

สะดวกมากมาย ผมก็ต่อ online

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ได้ครับ ผมก็เพิ่งต่อออนไลน์  :-*

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ขนส่ง เขา ออนไลน์ เช็คกับ คปภ. แล้วครับ ไม่ต้องกรอกแล้ว

ออฟไลน์ Nui

ผมเพิ่งต่อเมื่อปลายเดือนมีนาคม ก็ไม่ต้องกรอกเลข พรบ. แต่มีถามเลขไมล์รถด้วยครับ
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT