ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำยางให้หน่อยครับ 225/45 R18 งบไม่เกิน 2 หมื่น  (อ่าน 2041 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ตามหัวข้อเลยครับ ช่วยแนะนำยางให้หน่อยครับ 225/45 R18 งบไม่เกิน 2 หมื่น ใช้อะไรดีครับ
ลักษณะการใช้งานก็ขับแค่ในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ใช้ความเร็วไม่มาก ใส่กับรถ Accord G9 ครับ
มีตัวไหนที่ สมช. แนะนำบ้างครับของเดิมใส่ PS4 แต่คิดว่าเกินความจำเป็นไปหน่อย

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

ตามโจทย์ Primacy 4 หรือ Turanza T005a เลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

Goodyear F1
Hankook V12
Dunlop LM705 / DZ102

ออฟไลน์ laempiab

• Sr. Member
ลองดูครับ ยาง BF Goodrich
สำหรับรถเก๋งมีรุ่น Advantage Touring
เช็คราคาขนาด 225/45R18 งบสองหมื่นเงินยังเหลือ
แบรนด์ในเครือบริษัทสยามมิชลิน
ของเดิมผมเคยใส่ Pilot Sport ประทับใจครับ แต่ดอกยางหมดไว
ส่วน Primacy เน้นนุ่มเงียบ ผมใช้อยู่ห้าปีกว่า
ตอนปีใหม่พึ่งเปลี่ยนยาง ได้บีเอฟ มีโอกาสวิ่งระยะทางยาวๆ (พิษณุโลก-อุตรดิตถ์-แพร่-พะเยา)
แต่ยังไม่ได้เจอถนนเปียก หรือฝนตกหนักๆ โดยรวมน่าพอใจครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

ล้อแต่งป่ะครับ  ถ้าล้อเดิมมัน235/45 18นะ

ออฟไลน์ Bear

• Jr. Member
  • **
Potenza sport หนึบมาก ถึงมากที่สุด
แต่แข็ง และดังกว่า ps4
ใส่ให้รถแฟนมาเดือนนึง ปรากฐบ่นทุกวัน
อยากได้หลังไมค์มานะครับ
อ่าวขายของสะงั้น5555

จากประสปการณ์ตรง ผมใช้ G9 เหมือนกัน
เนื่องจากพวงมาลัยมันค่อนข้างจะเบา
ใส่ยัง sport จะดีที่สุดครับ เช่นพวก pilot น่ะดีแล้ว
มาพวกสายนุ่ม เช่น T005a นุ่มเงียบขึ้น แต่ไม่มากครับ ถ้าเทียบกับ PS
**Primacy4 สำหรับผม ไม่เวิร์คสุดๆ นุ่มมากๆ แต่ไม่เกาะถนนเลย

จากโจทย์ที่ตั้งมา น่าจะจบที่ T005a

ออฟไลน์ tom46

ถ้า ps4 เกินความจำเป็น

ลองดูพวก dayton ดูครับ เห็นมีไซส์ที่ต้องการ ราคาไม่แรงอยู่ คุณภาพการใช้งานทั่วไปคงน่าจะพอเชื่อถือได้อยู่เครือของ bridgestone เขาคงไม่น่าจะขี้เหร่อะไรมากละครับ

M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN