ผู้เขียน หัวข้อ: เช่ารถ mpv ที่ไหนได้บ้างครับ อยากลองใช้ก่อนซื้อ  (อ่าน 2705 ครั้ง)

ออฟไลน์ magnumlava

• Newbie
  • *
ตอนนี้มีลูกเล็ก ของใช้เด็กเยอะมาก
กำลังมองหารถตู้ mpv (alphard, grand carnival, staria) แต่ยังตัดสินใจไม่ได้
อยากลองเช่ามาใช้ดูสักระยะก่อน
มีที่ไหนให้เช่าไหมครับ รบกวนแนะนำให้หน่อย
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2023, 10:18:17 โดย magnumlava »

ออฟไลน์ Wongsakorn5558

• Full Member
ตอนนี้มีลูกเล็ก ของใช้เด็กเยอะมาก
กำลังมองหารถตู้ mpv (alphard, grand carnival, staria) แต่ยังตัดสินใจไม่ได้
อยากลองเช่ามาใช้ดูสักระยะก่อน
มีที่ไหนให้เช่าไหมครับ รบกวนแนะนำให้หน่อย
ขอบคุณครับ

ค้นหา "เช่ารถตู้ ขับเอง" ครับ หน้าแรก น่าจะขึ้นมาหลายเจ้า
*ที่ไหนดี แนะนำไม่ได้ครับ เคยใช้แค่เจ้าเดียว*

ปกติเห็นแต่ H1 alphard staria นะครับ
carnival แทบไม่เห็นเลย

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
หาจากกู้เกิ้ล แอพเช่ารถ เยอะแยะเลยครับ ถ้ารุ่นนิยม อาจจะต้องจองล่วงหน้าหลายๆเดือนหน่อยครับ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ InBkk

• Hero Member
3 รุ่นที่คุณว่ามา มีร้านให้เช่าใน Facebook หลายร้านเลยครับ เป็นรถใหม่โฉมปัจจุบันด้วย ลอง Search ดูครับ ต่อให้ไม่เจอในครั้งแรก ก็จะมี Ad ยิงหาคุณ ภายในไม่ถึง ชม.

ออฟไลน์ peanutbutter

• Jr. Member
  • **
บริษัทรถเช่าใหญ่ ๆ ที่ชื่อคุ้นหูคุ้นตา ตามสนามบินจะไม่มี MPV ใช้เช่าครับ
ที่เห็นส่วนใหญ่จะเป็นเจ้าเล็ก ๆ local ปล่อยเช่ากัน (หาตาม search engine และรีวิว feedback ประกอบ)
อย่าง Hyndai staria ตัวปัจจุบัน ตกวันละ 4-5พัน, Aplhard ก็แพงงกว่าหน่อยครับ แต่ Kia นี่ไม่เคยเห็นครับ