ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยซวยแบบผมก่อนวันเกิดบ้าง  (อ่าน 5028 ครั้ง)

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
ใครเคยซวยแบบผมก่อนวันเกิดบ้าง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:22:48 »
เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆครับว่า  พอดีผมเกิดวันที่ 8/11 แต่เมื่อวันที่7/11ปีที่แล้ว และปีนี้ผมโดนอุบัติเหตุก่อนวันเกิด 2 ปีแล้วครับ

เริ่มจากปีที่แล้ว ไปส่งเพื่อนแถวพระราม 5 รถจอดติดกันอยู่แถวยาวก็มีรถมาเสยข้างหลังดังโครมมม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:27:00 โดย MANGKAPOON »

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
Re: ใครเคยซวยแบบผมก่อนวันเกิดบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:24:40 »
เมื่อวันที่ 7 ที่ผ่านมา แถว บองมาเช่  จะออกไป GPS TOYOTA ไปให้ลูกค้าแถวดอนเมือง  ขับมาเลนขวา อยู่ คันหน้าเบรก จะเลี้ยวซ้ายโดยไม่ให้ญาณไฟ ก็เฉี่ยวเป็นลอยไป   ประกันบอกว่า ตามมารยาทเค้าผิด ตามกฏหมายเราผิด...เอออ :P

Re: ใครเคยซวยแบบผมก่อนวันเกิดบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:26:34 »
 >:( >:( >:(

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:27:52 »
ผมก็เคยเจอ   ตามมารยาท   เขาผิด   ตามกฎหมาย  เราผิด   เซ็ง สุดๆ   

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:30:10 »
ผมโดน Altis ชนตูด ตอนวันที่ 3 เม.ย. 53 ผมเกิดวันที่ 5 เม.ย.  ขับรถเป็นปีที่ 2 ก็โดนชนเลย -*-

รถผม Mz3 รถไม่บุบ แต่มีรอยถลอก เพราะกันชนมีคานเหล็กข้างในช่วยไว้แท้ๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:51:19 »
ตามมารยาทเค้าผิด แต่ตาม กม. เราผิด ผมก็เคยเจอครับ

แต่สรุปแล้ว ถ้าเราระวังเสมอว่าอาจมีเรื่องไม่คาดคิดเกิดขึ้น เช่น
จู่ๆ คันหน้ากระทืบเบรก หรือ หักเลี้ยว เราก็จะรอดครับ
แต่ยังไงก็ต้องด่า พวกที่ทำผิดมารยาทจริงๆ แหล่ะ
ที่เกิดอุบัติเหตุทั้งหลายแหล่ ก็เพราะพวกนี้ แถมทำแล้วไม่
ผิด กม. ด้วย เหตุการณ์ที่ผมเคยเจอ เกือบทำแม่ผมตาย

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 12:10:51 »
ตามมารยาทเค้าผิด แต่ตาม กม. เราผิด ผมก็เคยเจอครับ

แต่สรุปแล้ว ถ้าเราระวังเสมอว่าอาจมีเรื่องไม่คาดคิดเกิดขึ้น เช่น
จู่ๆ คันหน้ากระทืบเบรก หรือ หักเลี้ยว เราก็จะรอดครับ
แต่ยังไงก็ต้องด่า พวกที่ทำผิดมารยาทจริงๆ แหล่ะ
ที่เกิดอุบัติเหตุทั้งหลายแหล่ ก็เพราะพวกนี้ แถมทำแล้วไม่
ผิด กม. ด้วย เหตุการณ์ที่ผมเคยเจอ เกือบทำแม่ผมตาย

เราไม่ผิดครับ แต่ต้องสืบสาวราวเรื่องกันวุ่นวาย หากเจ้าของ benz ไม่รับว่าไม่เปิดไฟเลี้ยว และประกันคงต้องการปิดเคสไวๆ

ออฟไลน์ ArcHitECT-C2U

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 13:12:24 »
เกิด วันที่ 11/11 ต้นเดือนถูกหวยเลขทะเบียนรถ เช้าวันเกิด และแล้วรถที่ให้โชค ก็กลายเป็นชนทำให้ต้องไปทำสี ปี 97 ประกันชั้น 3 จะเลี้ยวเข้าซอย เบนซ์เจ้ากรรมดันวิ่งมาเร็วในเลนซ้ายสุด(มี 4 เลน สวนกัน เบนซ์วิ่งด้านติดซอยค่ะ) มาเร็ว แต่เราผิดซะงั้น เบนซ์วิ่งทางตรง แต่ก็สมเรารู้ว่าชนแน่ปล่อยรถไหลต่อไม่เบรกให้เบนซ์ตาแตกเลย แถมลงมาด่าชั้นอีก "ขอบรถเร็วรีบไปตายเหรอ" หนอยไอ้แก่ กรรมจริงๆ
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 16:07:07 »
รถเสียหายแต่ก็ขอให้กายปลอดภัยครับ เตือนสติประจำวันเกิด  :o
เฮ้อ เมอเซเดสกร่างมารยาทเลวอีกคัน แต่ไม่ได้ว่าทุกคนนะครับ..

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 17:45:05 »
เคยครับ ซวยแบบเซ็งมากๆด้วย

รถspacewagon ผมโดนชนก่อนจะไปบ้านแฟนเพื่อแต่งงานพอดี 1อาทิตย์ก่อนถึงวันแต่ง

รถผมโดน6ล้อ บรรทุกหินมาหนักเต็มคัน เบรคไม่อยู่ ชนด้านข้างฝั่งคนขับพอดี

คือรถที่จะใช้มันมีหลายคัน แต่ผมและแฟนเจาะจง spacewagon เพราะเป็นรถที่มีความทรงจำดีๆร่วมกันมาตลอดระหว่างเรากับรถคันนี้

ถือเป็นเหตุการณ์ที่ทำให้เซ็งมากๆแบบสุดๆ แทบอยากไปฆ่าไอคนขับรถ6ล้อนั้นเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 18:37:21 »
ฟาดเคราะห์ครับ  สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้าครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 21:56:10 »
โดนเหมือนกันครับ ถ้ารถตัวเองไม่เท่าไร แต่ รถป๊าอ่ะสิครับ เหอะๆ แต่ก็แค่นิดหน่อยเฉี่ยวฟุตบาท
ปล.Happy birthday ครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 00:53:39 »
ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค๊าฟฟฟฟ