ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ปั๊มน้ำมัน ไม่มีน้ำมันขายเยอะมากครับ  (อ่าน 1813 ครั้ง)

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
แถวบ้านผมในรัศมี 5km ผมเจอ3ปั๊มแล้ว
เชลล์ 2 เจ้า เปิดมา2-4ปี อยู่ดีๆช่วงปีใหม่ไม่มีน้ำมันขาย ปิดโซนหัวจ่าย เปิดขายแค่กาแฟกับศูนย์น้ำมันเครื่อง เพิ่งกลับมามีน้ำมันขายก่อนสงกรานต์นี่เอง
PT เปิดใหม่มา 3-4เดือนแล้ว ยังไม่มีน้ำมันขายเช่นกัน ขายแต่LPGกับกาแฟ จนถึงทุกวันนี้

ไม่แน่ใจว่ามีอะไรผิดปกติไหมครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: ช่วงนี้ปั๊มน้ำมัน ไม่มีน้ำมันขายเยอะมากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2023, 11:46:10 »
ถ้า shell การไม่มีน้ำมันขายเป็นเรื่องปรกติเลยครับ ปั๊ม shell หน้าบ้านผม ถ.สุขาภิบาล5 ช่วงราคาน้ำมันจะขึ้น ก็บอกหมดบ้าง ซ่อมถังบ้าง น้ำมันไม่มาส่งบ้าง

ผมนี่โคตรระอาเลยครับ

ออฟไลน์ Devil13

Re: ช่วงนี้ปั๊มน้ำมัน ไม่มีน้ำมันขายเยอะมากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2023, 12:55:40 »
แถวบ้านผมมีทุกปั๊ม เติมได้ปกติครับ
แต่เป็นดีเซลนะครับ เบนซินไม่ทราบ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2023, 14:14:53 »
บางปั๊ม ทำถังเก็บไม่ใหญ่ บริหารรอบการส่งไม่ดี เลยมีช่วงน้ำมันขาดเรื่อยๆ

esso แถว 304 ก็หมดเรื่อยๆ ไม่เกี่ยวว่า น้ำมันจะขึ้นด้วยครับ (หมดแบบ เติมรถอยู่ หมดคาเลย ก็เจอมาแล้ว)

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2023, 11:39:01 »
ขอเดาว่า
Shell คิดว่าน่าจะปิดซ่อมบำรุงมากกว่า
PT สาขานี้ ตั้งใจขาย LPG เป็นหลักมากกว่า

เพราะแถวบ้าน เปิดปกติทุกปั้ม
หัวจ่ายเสียบางหัว น้ำมันหมดก่อนขึ้นราคาบางปั้ม
ใกล้เจ๊งก็ ซัสโก้ สภาพคือไม่น่าแวะเลย