ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านติดฟิล์ม  (อ่าน 1015 ครั้ง)

ออฟไลน์ karavek

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำร้านติดฟิล์ม
« เมื่อ: เมษายน 30, 2023, 12:45:55 »
อยากเปลี่ยนฟิล์มรถ ขอคำแนะนำร้านติดฟิล์ม ฝั่งธนฯ ปิ่นเกล้า จรัญสนิทวงศ์ ราชพฤกษ์ นนทบุรี ราคาไม่แรงมากครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำร้านติดฟิล์ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2023, 12:55:28 »
ผมเคยติดที่ Tip Auto กาญจนาภิเษกครับ งานโอเคไม่มีปัญหาอะไร
เข้าใจว่าเป็นร้านที่โตมาจากฟิล์มรถยนต์ แล้วขยายไลน์ไปทำพรมเข้ารูป ไม่ใช้อู่ทั่วไปที่ขยายไลน์ติดฟิล์มเพิ่ม

ผมติด VK กับ Crystaline ที่นี่ครับ ถ้างานเปลี่ยนฟิล์ม ลดได้ไม่เยอะครับ เพราะต้องเสียเวลาลอกออกด้วย เข้าใจได้อยู่
สมัยก่อนมี 3m lamina vk vox ตอนนี้ไม่ทราบเหมือนกัน เชคก่อนเข้าไปก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2023, 15:07:22 โดย Qwerty »

ออฟไลน์ karavek

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2023, 15:02:02 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 10:04:35 »
คิดจะเปลี่ยน ฟิล์มอยู่เหมือนกัน ครับ อยากติด VK ช่วงนี้แดดร้อนเหลือเกิน
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ Murphy720

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 13:55:53 »
ผมเคยติดที่ Tip Auto กาญจนาภิเษกครับ งานโอเคไม่มีปัญหาอะไร
เข้าใจว่าเป็นร้านที่โตมาจากฟิล์มรถยนต์ แล้วขยายไลน์ไปทำพรมเข้ารูป ไม่ใช้อู่ทั่วไปที่ขยายไลน์ติดฟิล์มเพิ่ม

ผมติด VK กับ Crystaline ที่นี่ครับ ถ้างานเปลี่ยนฟิล์ม ลดได้ไม่เยอะครับ เพราะต้องเสียเวลาลอกออกด้วย เข้าใจได้อยู่
สมัยก่อนมี 3m lamina vk vox ตอนนี้ไม่ทราบเหมือนกัน เชคก่อนเข้าไปก็ดีครับ

ผมก็ติดร้านนี้เหมือนกันครับ แนะนำครับ
ติดงานเรียบร้อยดีครับ คุยง่ายครับ