ผู้เขียน หัวข้อ: Almera 2023 มาแบบนี้จริงเหรอครับ  (อ่าน 3027 ครั้ง)

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
Almera 2023 มาแบบนี้จริงเหรอครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2023, 23:13:34 »
รีวิวจากเซลล์แล้ว  หน้าตาแบบนี้จริงเหรอครับ  นึกว่าจะเหมือนเวอร์ชั่นอเมริกาซะอีก

คงต้องดูราคากับ Option แล้วละ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2023, 23:16:40 โดย rtong »

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **
Re: Almera 2023 มาแบบนี้จริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2023, 23:33:28 »
Disk brake ยังกั้ก
เบรกมือไฟฟ้า กับ auto hold ไม่มี
adaptive cruise control ไม่มา
ขายเหมือนไม่อยากขาย
สรุป Ativ ขายดีเหมือนเดิม

ออฟไลน์ nutler

• Newbie
  • *
Re: Almera 2023 มาแบบนี้จริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2023, 23:37:24 »
เอามาโชว์ก่อนรถเปิดตัวอย่างนี้ ท่าทางจะมีศูนย์นิสสันที่เดือดร้อนเร็วๆนี้  :P
ดูรวมๆก็ออฟชั่นเดิมเพิ่มครุซคอนโทรล มีการตกแต่งภายในดีขึ้นหน่อยนึง ซึ่งผมว่ามันก็เพียงพอแล้วนะ ไม่ซีเรียสเรื่องเบรคมือกับเบรคหลังดรัมเท่าไหร่
ที่เหลืออยู่ที่ราคาแล้ว ห้ามแพงขึ้นจากเดิมเด็ดขาดเลยนะ

แต่ขอทีเถอะ เอาล้อปัดเงาของตัว sportech มาขายทุกรุ่นย่อยไปเลยไม่ได้เหรอ? ล้อเดิมนี้คือเชยมาก อย่างกับหลุดมาจากรถเมื่อ 8-9 ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2023, 00:01:05 »
1. ทำไมชอบกระจังดำเงา กันจังนะ .. ถ้าคนล้างรถเองจะรู้ว่า มันเป็นรอยง่ายมาก พอเป็นรอยสักพัก ก็จะไม่เงาละ กลายเป็นน่าเกลียดไป

2. ดิสค์หลัง ผมเฉยๆ ได้ก็ดี แต่โดยปกติ เบรคนิสสัน ถือว่า ค่อนข้างใช้ได้อยู่ละ

3. ชุดแต่งนี่ ชอบจัง ท่อคู่ ออกซ้าย / ขวา หรือ ออกคู่กลาง เป็นท่อหลอก แต่ของจริง ห้อยอยู่ใต้รถ ไม่รู้สิ ผมตลก อ่ะ (รถทั่วไปที่แต่งแบบนี้ด้วยนะ ที่เป็นท่อหลอก)

รวมๆ ดูแล้วก็ไม่ได้ว้าวอะไร เหมือน option ไม่ได้เพิ่มอะไรมานัก ยอดขายน่าจะทรงๆเท่าเดิมแหละ

อยากแรง .. ไป City
อยากทน ดูแลง่าย option ล้น .. ไป Yaris

อ้าว แล้ว Almera จะขายอะไรล่ะ ???

ออฟไลน์ REX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2023, 03:24:21 »
ก็ minor change ได้ดูดีอยู่นะ แต่ดำเงานี่แหละ
แป๊บเดียว รอยขนแมวมาเต็ม

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2023, 06:58:24 »
มะม่วงดองขายดีแน่นวล เซลว่างงาน ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2023, 09:12:30 »
เอ่า คลิปปลิว .. :'(

ออฟไลน์ Sai151088

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2023, 09:59:28 »
1. ทำไมชอบกระจังดำเงา กันจังนะ .. ถ้าคนล้างรถเองจะรู้ว่า มันเป็นรอยง่ายมาก พอเป็นรอยสักพัก ก็จะไม่เงาละ กลายเป็นน่าเกลียดไป

2. ดิสค์หลัง ผมเฉยๆ ได้ก็ดี แต่โดยปกติ เบรคนิสสัน ถือว่า ค่อนข้างใช้ได้อยู่ละ

3. ชุดแต่งนี่ ชอบจัง ท่อคู่ ออกซ้าย / ขวา หรือ ออกคู่กลาง เป็นท่อหลอก แต่ของจริง ห้อยอยู่ใต้รถ ไม่รู้สิ ผมตลก อ่ะ (รถทั่วไปที่แต่งแบบนี้ด้วยนะ ที่เป็นท่อหลอก)

รวมๆ ดูแล้วก็ไม่ได้ว้าวอะไร เหมือน option ไม่ได้เพิ่มอะไรมานัก ยอดขายน่าจะทรงๆเท่าเดิมแหละ

อยากทน ดูแลง่าย option ล้น .. ไป Yaris

อ้าว แล้ว Almera จะขายอะไรล่ะ ???
เห็นด้วยข้อ3อย่างมาก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2023, 10:04:42 »
มาไม่ทันคลิป แต่เดี๋ยวรอดูตอน 11 โมงครับ ว่าจะทำให้คนที่ออก 2022 มาได้ปีนึงอย่างผมเสียดายมากน้อยแค่ไหนกัน

แต่เท่าที่เห็นคุยกันในคลับ
- Remote Engine Start อันนี้เฉยๆ แอร์เดิมๆ ขึ้นมาสตาร์ทรถก็ฉ่ำทันใจอยู่พอตัว
แถมน่าจะมีโอกาสกดใช้นับครั้งได้ ไปลุ้นว่าให้ Heater กับ Auto Lock มารึยังก่อน
- Cruise Control มีก็ดี ไม่มีก็ไม่เป็นไรเหยียบเองได้ไม่เมื่อยมาก
พอรู้ว่ายังไม่ใช่ ICC ก็ไม่เสียดายล่ะ แล้วพอรู้ว่ายังไม่มีเบรกมือไฟฟ้า Auto Hold ยิ่งไม่เสียดายใหญ่
- Wireless Charger ใน Kicks ยังบ่นกันอยู่เลยว่าระบายความร้อนไม่ดี
แถมจอเดิม CarPlay เสียบสาย เอามาทำไมก่อน ไปลุ้นให้เปลี่ยนเป็น Type-C พอ
- เตือนลมยาง อันนี้แหละอยากได้จริง เพราะคนใช้รถร่วมกันเป็นคนไม่ค่อยดูเรื่องพวกนี้
แถมเป็นสิ่งที่ควรจะมาลงใน Kicks ก่อนเลยนะ ยางแตกกันง่ายขนาดนั้น
- แอป Nissan Connect เต็มระบบ เฉยๆ ปีเก่าไปก็มีค่าบริการแหงๆ
ก็ขอให้ที่เหลือจัดมาให้สมราคาและอย่าแพงกว่าเดิมมากก็พอครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Guille

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2023, 11:40:22 »

city 1.0 ตอนนี้กำลังมีประเด็นอยู่เรื่อง oil dilution ทำให้สายพานเปื่อย กรองตัน โบพัง รถเดิมๆก็โดน แล้วยาริสมาแก้ลำจากการสัมภาษณ์ เดาว่ายาริสก็ยังขายดีต่อไป

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2023, 16:02:24 »

city 1.0 ตอนนี้กำลังมีประเด็นอยู่เรื่อง oil dilution ทำให้สายพานเปื่อย กรองตัน โบพัง รถเดิมๆก็โดน แล้วยาริสมาแก้ลำจากการสัมภาษณ์ เดาว่ายาริสก็ยังขายดีต่อไป
ตอนนี้มีปัญหาใหม่ใหญ่กว่านั้นอีก พวงมาลัยล็อค แล้วคันที่เป็นเคยเป็นมาแล้วด้วย เอารถไปศูนย์แล้ว สตาร์ทรถให้ดูก็ยังหมุนพวงมาลัยไม่ได้ อันนี้น่ากลัวกว่าสายพานเปื่อยเยอะ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2023, 23:08:43 »
ไม่มีแพดเดิ้ลชิพมาให้อีกแล้ว แถมล้อก็ส.ว. ยี่ห้ออื่นเค้าให้ขอบ16ในตัวท็อปมาแล้ว ยังจะงกให้เน่าคาศูนย์อีก แต่ดีที่มีออยเกียร์แยกมาให้ ฮีตเตอร์ไม่มีอีกเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2023, 23:11:25 โดย deertesla »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2023, 14:47:47 »
กุญแจ เปลี่ยนซะทีนะ 5555555