ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามความคิดเห็นครับ  (อ่าน 902 ครั้ง)

ออฟไลน์ Panon

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาตสอบถามความคิดเห็นครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2023, 12:08:31 »
สวัสดีครับพี่ๆสมาชิก
ระหว่าง Toyota century กับ Lexus LS
คันไหนหรูกว่ากันครับ เเล้วรายละเอียดทางวิศวกรรม แพทฟอร์ม ช่วงล่าง เครื่องยนต์ เหมือนกันมั้ยครับ
เห็นรุ่นใหม่สวยทั้งคู่

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: ขออนุญาตสอบถามความคิดเห็นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2023, 13:40:04 »
Toyota Century เป็นงาน Hand Made แบบอนุรักนิยม หรือเปรียบได้กับ Rolls-Royce ญี่ปุ่น
Lexus LS-Series เป็นคลาสเดียวกับ Benz S-Class / BMW 7-Series
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2023, 13:43:20 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ V221

Re: ขออนุญาตสอบถามความคิดเห็นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2023, 14:56:45 »
สวัสดีครับพี่ๆสมาชิก
ระหว่าง Toyota century กับ Lexus LS
คันไหนหรูกว่ากันครับ เเล้วรายละเอียดทางวิศวกรรม แพทฟอร์ม ช่วงล่าง เครื่องยนต์ เหมือนกันมั้ยครับ
เห็นรุ่นใหม่สวยทั้งคู่
คนละอย่างครับ ดิวบอกไว้ว่าHand madeทั้งคัน ตามVideoที่นาที33กว่าๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2023, 17:44:42 »
ู^
^
ขอนอกเรื่องนิดนะครับ

คลิปคุณดิว เป็นคนรวยเล่นรถ ที่ผมเชื่อว่าแกเป็นนักสะสมตัวจริงเลย ไม่มีอะไรต้องสงสัย

ต่างจากอีกคนที่ออกคลิปไปซื้อรถต่างประเทศตัวเทพๆ ตัวพิเศษตัวหายาก แต่ไม่เคยเห็นตัวจริงในไทย บินไปซื้อสิงค์โปรบ้าง ที่โน่นที่นี่บ้าง ไปถ่ายรูป ทำคอนเทนต์บอกซื้อแล้ว แต่คันที่ซื้อพวงมาลัยซ้ายทั้งนั้น ...

รถแพงๆที่ซื้อ เห็นถ่ายแต่ในโชว์รูม ไม่เคยเห็นจอดในโรงรถของตัวเองเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2023, 08:37:05 »
ู^
^
ขอนอกเรื่องนิดนะครับ

คลิปคุณดิว เป็นคนรวยเล่นรถ ที่ผมเชื่อว่าแกเป็นนักสะสมตัวจริงเลย ไม่มีอะไรต้องสงสัย

ต่างจากอีกคนที่ออกคลิปไปซื้อรถต่างประเทศตัวเทพๆ ตัวพิเศษตัวหายาก แต่ไม่เคยเห็นตัวจริงในไทย บินไปซื้อสิงค์โปรบ้าง ที่โน่นที่นี่บ้าง ไปถ่ายรูป ทำคอนเทนต์บอกซื้อแล้ว แต่คันที่ซื้อพวงมาลัยซ้ายทั้งนั้น ...

รถแพงๆที่ซื้อ เห็นถ่ายแต่ในโชว์รูม ไม่เคยเห็นจอดในโรงรถของตัวเองเลย  ;D ;D ;D
+10000000 ครับโดยเฉพาะอีกคนที่ชอบ show เยอะว่าซื้อรถคันเป็นร้อยเป็นพันล้าน ตัว Limited พูดถึง Limited ทั้ง Clip แต่ไม่เคยเห็นในไทยทั้งรถทั้งนาฬิกา ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2023, 08:56:27 »
หรูกว่าหรือเปล่า ผมคงไม่สนใจครับ เพราะถ้าเลือกได้ ผมไป Century แน่นอน