ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยน ล้อและยาง ที่ดูแลล้อดี มีมาตราฐาน  (อ่าน 1505 ครั้ง)

ออฟไลน์ concept

• Newbie
  • *
มีแพลนเปลี่ยนล้อ เลือกไว้เป็นของ BC forged ทีนี้ไปดู feedback ร้านดังๆที่ขายล้อนี้ แล้ว feedback ค่อนข้างไปทางลบ กลัวไปทำแล้วล้อเป็นรอย ทำเป็นรอยเองไม่เจ็บใจเท่าคนอื่นทำ ร้าน Nsports ที่เคยใช้ก็เห็นแต่ขายล้อญี่ปุ่น เพื่อนๆมีร้านดีๆมีมาตราฐานแนะนำบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aisesw

• Newbie
  • *
ลองคุยกับ Nsports ดูครับว่าถ้าเราสั่ง BC Forged เองแล้วไปซื้อยางกับเค้าแล้วให้เค้า ใส่ + ถ่วง ได้ไหม อาจจะได้ครับ

นอกนั้นถ้าซื้อล้อพร้อมยาง เครื่องใส่ + ถ่วง ดี นึกออกมี Kaezashop หรือ Tyreworks บางบอนครับ เจ้าของเดียวกัน เครื่องใส่ยาง touchless แบบ Nsports แต่เครื่องถ่วงเป็น Corghi ครับ Nsports จะเป็น Hunter Road force ถ้าล้อ + ยางเทพอยู่แล้ว Corghi ผมว่าเอาอยู่ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ผมไม่ค่อยแนะนำ ซื้อแม็กร้านนึง แล้วไปใส่ยางอีกร้านนึง (ร้านเขาก็ไม่อยากรับ หรือ ไม่รับเลยด้วยซ้ำ เพราะเดียวมีปัญหากัน เคลียร์กันไม่จบอีก)

ตั้งต้นที่ร้านแม็กนั้นละครับ หาร้านที่เขา feedback ดีๆ มั่นใจ ก็จัดเลย เป็นลูกค้าเขา เขาดูแลดีอยู่แล้ว ไม่ทำเสียชื่อตัวเองด้วย

ผมเองก็เปลี่ยนล้อแม็ก(ขอบ 20") แต่ไม่ได้แพงอะไรมากขนาดนั้น ก็หาร้านที่มั่นใจๆ หน่อย ไม่ค่อย feedback เสียๆ หายๆ ก็เข้าไปทำ ก็จบนะครับ

ส่วนมากที่เจอทำเป็นรอย คือ ถอดล้อออกมา ตอนสลับยาง หรือ ตอนเข้าศูนย์ซะด้วยซ้ำ จะไม่ค่อยระวังกัน (ผมแจ้งให้ศูนย์ไม่ต้องถอดล้อ ไม่ต้องสลับยาง ตอนเช็คระยะ)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Tyreworks บางบอน เขาก็มีขายล้อตัวนี้อยู่ ลองไปถามดูได้ครับ

ส่วนงานถอดใส่ยาง ผมทำที่นี ก็เรียบร้อยดี ไม่มีตำหนิครับ

ออฟไลน์ IS2000

Nsports ซื้อแค่ยางเค้าก็ใส่ถ่วง road force ให้นะครับ แต่ยางมีตัวเลือกไม่เยอะครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Tien.W

เออเนอะ หิ้วล้อไป แล้ว ซื้อยางกับ nsport ได้ ครับ ลืมเลย

nsport ครั้งล่าสุดที่เปลี่ยนยางให้ pulsar เค้าจะตัดยางมาจาก ติวานนท์ ครับ แล้วบวกเส้นละ 300 บาท .. ถามผม ผมรับได้ครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
AVT PRO ครับ  ;D ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
 Kaezashop หรือ Tyreworks บางบอน ก็ไม่น่าเกลียดคับ  พี่เชน เขาก็พิถีพิถันอยู่นะ   BC forged เขาก็จัดให้ได้นะ