ผู้เขียน หัวข้อ: กลายเป็นแปลกใจแทนเพิ่งสังเกตเห็นฟิล์ม V-kool มีโลโก้ติดบดฟิล์ม555  (อ่าน 2217 ครั้ง)

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
จากที่กำลังเลือกๆฟิล์มแล้ว ก็ตัดสินใจไปที่ V-kool เหมือนเดิม ครั้งนี้เป็น Vk-10รอบคัน บานหน้าเป็น Vk-30 ครับ ด้วยจากที่ประทับใจฟิล์มที่รถของพ่อใช้งานมานานเกือบ10ปี เป็น Vk-55 กับ Vk-40 ก็รูสึกกันร้อนได้ดีมากจนถึงตอนนี้ครับ

ตอนนี้มาเลยเลือกที่เข้มขึ้นมาอีกเพราะคิดว่าเข้มๆยังไงเราก็คงขับไหว หลังจากติดVk-30หน้าแล้วคือแบบว่ายังมองถนนตอนกลางคืนได้แบบสบายตามากๆขับง่ายไม่ต้องเพ่ง แต่บานรอบคันเป็น Vk-10 อันนี้เข้มขึ้นจากVK-30ค่อนข้างมากครับ อาจจะต้องเพ่งถนนหากว่าถนนมีความมืด  แนะนำว่าไม่ควรติดบานหน้าถึงแม้จะวัยรุ่นสายตายังดีอยู่ผมก็ว่าไม่ควรอยู่ดีครับ

แต่จริงๆแล้วมีเรื่องฮาๆนิดนึงคือเท่าที่อ่านกระทู้มาคือฟิล์ม V-kool จะไม่เห็นโลโก้ที่เนื้อฟิล์มใช่มั๊ยครับ แต่เมื่อวานเอารถมาเช็ดๆถูๆมองที่กระจก เอ๊ะอะไรดำๆติด เพ่งดีๆ อ่าวทำไม v-kool มีโลโก้ติดอยู่นิ ของปลอมมั๊ย แอบแว๊บขึ้นมาครับ แต่จากร้านที่ติดตั้งก็เป็นร้านทางการของทาง V-kool และมีหลายสาขาเลยคิดว่าคงไม่ใช่ของปลอมหรอก แต่อาจจะเพราะเป็น Vk-10 รุ่นเดียวก็ได้ครับที่มีโลโก้ เพราะพยายามหาบานหน้าที่เป็น Vk-30 ก็หาไม่เจอ เลยถือโอกาสมารีวิวฟิล์ม V-kool นิดๆกับเรื่องแปลกใจหน่อยๆ ใครติดฟิล์ม Vk-10 ถ้ามีโลโก้ยังไงฝากแชร์ด้วยนะครับว่าผมไม่เจอคนเดียว5555 ขอบคุณครับ

[img width= height= alt=I1cKaN.jpg" border="0]https://sv1.picz.in.th/images/2023/06/11/I1cKaN.jpg[/img]

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ติด VK10 ในรถ 2 คัน

ล่าสุด คือ ติดเมื่อมกรา ไม่มี Logo นะครับ หรือ Lot ใหม่หว่า

ออนไลน์ mochalatte

• Sr. Member
ต้องให้ร้านที่ติดตั้งใช้นํ้ายาเช็ดเพื่อลบออกครับ

ออฟไลน์ oryor

ถ้าจำไม่ผิดตัว Logo จะอยู่บนฟิล์มที่ต้องลอกออกจากด้านกาวก่อนติดที่รถ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ล๊อตใหม่ๆ มี logo ครับ

ผมเอาน้ำยาล้างเล็บ ล้างออก หรือ แอลกอฮอร์ ก็ได้ มันรำคาญสายตา

ออฟไลน์ XaNaX

เอาผ้าเช็ดออกได้ครับ เพิ่งติดตอนมีนาเมษา มีโลโก้ติดมา ให้ช่างเช็ดออกแป๊บเดียว

ออฟไลน์ REX

เพิ่งรู้เหมือนกันว่า เช็ดออกได้