ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม Financial lease รถญี่ปุ่น  (อ่าน 1034 ครั้ง)

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
โปรแกรม Financial lease รถญี่ปุ่น
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2023, 10:34:45 »
เห็นของ BMW - Benz สามารถทำได้ ที่แปลงค่างวดเป็นค่าเช่า สำหรับการซื้อรูปแบบบริษัทเพื่อใช้หักภาษี
อยากทราบว่ารถญี่ปุ่นหรือฟอร์ดเค้ามีโปรแกรมนี้ไหมครับ เล็งๆ MuX กับ Everest ไว้อยู่

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: โปรแกรม Financial lease รถญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2023, 14:21:37 »
toyota leasing มีครับ honda ก็น่าจะมีมั้ง

แต่ mux - everest เข้าใจว่าจะโดนตีเป็นรถครอบครัว ไม่น่ามีครับ ต้องหา leasing รับ

ของทิพย/กรุงไทย เหมือนจะมีตอนปี 2018 มั้งนะ แต่ค่าซากน้อยมากครับ ไม่คุ้มราคาเช่าไม่ต่างจาก eclass เท่าไหร่เลย

ถ้าจะเอา suv พื้นฐานกระบะ มีแค่ fortuner มั้งครับที่มีพร้อมๆ เพราะส่งให้ออมสินอยู่แล้ว

ปล. ผมไม่ได้อัพเดทมาหลายปี ปัจจุบันอาจจะมีแล้วไม่แน่ใจนะครับ เผื่อเป็นประโยชน์ แต่คันที่ผมซื้อให้อาเมื่อปีโน้น เป็น fortuner ผมก็ทำ HP นะครับ คิดแล้วคุ้มกว่าคันไหนถ้าไม่ใช่ marketable car ดอกทะลุ 7 หมดเลยครับ

ออฟไลน์ joufo

Re: โปรแกรม Financial lease รถญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2023, 15:22:49 »
ส่วนมากเห็นแต่ Operation Lease นะครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2023, 08:05:01 »
toyota honda ซื้อผ่าน ลิสซิ่ง ก็ใช้สิทธิ์ได้ครับ
แต่เคยซื้อแต่ C -seg , D- seg กับรถตู้นะ  พวก PPV ไม่เคยครับ