ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ใบปัดน้ำฝนเป็นแบบซ่อน มีปัญหากันบ้างไหมครับเวลาไปร้านล้าง  (อ่าน 1576 ครั้ง)

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
คือเดี๋ยวนี้ก็เห็นหลายรุ่นเป็นแบบนี้ ไอที่ต้องกดก้านค้างให้ใบมันออกมา

แต่ของผมก็ยังเจอเด็กมันง้างออกมาเลย จนขูดฝากระโปรงบ้าง ก้านหลวมบ้าง

เลยอยากถามเพื่อนๆว่าเจอกันบ่อยไหมครับ แล้วคอยบอกร้านทุกครั้งไหมครับที่เอาไปล้าง

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
อันนี้อยู่ที่ร้านครับ ... ร้านที่ผมล้างประจำเค้าไม่ยกสุด เค้าจะยกแค่เอาฟองน้ำล้วงลงไปเช็ดได้และก็วางลงเลย

และก็ ไม่ว่าจะเป็นแบบซ่อนหรือไม่ซ่อน ร้านที่ผมล้างเค้าไม่เคยยกใบปัดของรถคันไหนเลยครับ ทำแบบนี้ทุกคัน คือ ยกแค่ล้วงฟองน้ำลูบกระจกได้ และเค้าก็วางลงเลย ไม่เคยยกค้าง

ออฟไลน์ Tien.W

ผมรอดไป เพราะ ล้างเองตลอด

ไปปั๊ม แค่เด็กจะยกป้ายมาวาง ยังไม่ให้วางเลย ดังนั้น เช็ดกระจกเลิกคุย

เคยไปเปลี่ยนฟิล์ม 2 ครั้ง กับ 2 ร้าน แค่แจ้งร้านล่วงหน้าว่า ห้ามยก ก็ไม่เห็นเค้ายกนะครับ แต่คาดว่า ร้านพวกนี้ติดฟิล์มรถแพงๆ คงคุ้นอยู่แล้วล่ะ

ออฟไลน์ Magl

หลังๆมา เด็กล้างรถน่าจะรู้กันเยอะ สำหรับร้านดีๆหน่อยนะ เพราะมันง้างไม่ได้อยู่แล้ว กระบะก็ยังใช้แบบนี้แล้ว ส่วนตัวใช้มา  2คัน ก็ไม่เคยเจอรอยนะ ยิ่ง cx30 นี่ จมไปกับฝากระโปรงหมดเลย มองตรงๆแทบไม่เห็น เด็กล้างไม่น่ายกได้ แต่ไอ้เทคนิคยกค้าง มันต่างกันไปในแต่ละรุ่น บางทีก็ลืม

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
ถ้าจำเป็นต้องล้าง ต้องบอก เด็กล้าง ปลอดภัยสุดครับ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ kiwiwi

ร้านประจำ พนง.พม่าเขาสอนผมด้วยซ้ำ เพราะผมดันลืม ซื้อรถมาปีนึงไม่เคยเปิดเองเลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ของแบบนี้ ขึ้นกับแต่ละที่ที่เราไปใช้บริการเลยครับ

แถวบ้านผมร้านเพลิงหมาแหงน แต่มีแต่รถพรีเมี่ยมไปใช้บริการเพราะขัดดี เค้าก็ไม่ต้องบอกกันเยอะเลย

ร้านตึกหรูๆ ยังเงอะๆ งันๆ กับรถก็มีครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX