ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการช่วยฟังเสียงให้หน่อยครับว่ามันเกิดจากอะไรเป็นเฉพาะตอสตาสเครื่องใหม่  (อ่าน 1040 ครั้ง)

ออฟไลน์ npsplace

• Newbie
  • *
ใครมีประสบการช่วยฟังเสียงให้หน่อยครับว่ามันเกิดจากอะไรเป็นเฉพาะตอนสตาจเครื่องใหม่ๆปวดหัวมากเลยวินาทีที่33เป็นต้นไปครับเป็นทุกเช้าพอเครื่องร้อนก็ไม่ได้ยินอีกเลย เป็นรถรุ่น honda accord g8 2008 ครับ พึ่งซ่อมช่วงล่างทุกอย่างมา แรคเอย เพลาขับซ้ายขวาเอยหม่อน้ำก็เปลี่ยน ใหม่  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2023, 08:47:03 โดย npsplace »

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ถ้าหากว่าพอเครื่องร้อนแล้วก็ไม่ได้ยินอีกเลยผมว่าน่าจะเป็นที่สายพานนะครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
บอกยี่ห้อ รุ่น รถ หรือรหัสเครื่อง น่าจะง่ายขึ้นนะครับ  แต่ฟังดูเหมือนเป็นจุดอะไรมันสั่นหรือไม่แน่น ต้องลองเช็คตามจุดที่มีลูกยางรอง .... งานไม่ง่าย ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆไล่ไปครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ฟังยากอะ ผมใส่หูฟัง แล้วฟัง เสียงไม่ได้มาจากเครื่องเลยครับ เหมือนมาจากตรงอื่น เสียงเครื่องมีเสียงวาล์วทำงานปรกติ กับเสียงพัดลมหน้าเครื่องที่ทำงานตั้งแต่สต๊าทเลย

ลองปิดแอร์ให้พัดลมมันเงียบ แล้วลองใหม่ อาจจะได้ยินชัดขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ Astha

• Jr. Member
  • **
ฟังแล้วเหมือนเสียงไม่มาจากเครื่องอีกคน
ถ้า จขกท บอกว่าดังมาจากแถวๆ ไหน สมาชิกท่านอื่นอาจช่วยได้ตรงจุดมากขึ้นนะครับ

ผมฟังแล้วเหมือนมาจากชุดเบรกหรือช่วงล่างมากกว่า (เดาล้วนๆ ครับผม)

ออฟไลน์ Zephyrs

ช่วงวิ 33 เป็นต้นไปนี่ผมได้เสียงครืดๆนะ ไม่แน่ใจตอนนั้นคุณหมุนพวงมาลัยรึเปล่านะครับ

เพราะเสียงเหมือนเหล็กมันพยายามให้ตัวยังไงไม่รู้ แต่เดาว่าไม่ใช่เสียงจากตัวเครื่องเหมือนกัน ถ้าไม่ใช่บังคับเลี้ยว ก็ช่วงล่าง/เบรกแล้วอะครับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

เสียงเหมือน ปั้ม abs check เลยครับ ถ้าดับเครื่องสตาทใหม่ลองวิ่งแล้วสั่นอีกก็น่าจะใช่ครับ
 ว่าแต่ถ้าบอก บอกยี่ห้อ รุ่น รถ หรือรหัสเครื่อง ก็ดีนะครับนึกว่ารายการแฟนพันธุ์แท้  ::) ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2023, 15:43:51 โดย โบตั๋น »