ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับการพ่มกันสนิมภายในตัวถังหน่อยครับ  (อ่าน 2081 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
สวัสดีครับ

รถใหม่ อายุ 4 เดือน เจอสนิมตรงเพดานเก็บของหลังรถ เอาเข้าไปศูนย์ แจ้งเคลม ผ่านไป อีก 2 วัน ศูนย์โทรมาบอกว่าให้ไปเคลมทำสีพ่นกันสนิม  แต่ต้องทิ้งรถไว้ 2-3 วัน

ทีนี้ผมเลยอยากทราบว่า เวลาที่เค้าพ่นสีกันสนิมในกระโปรงหลังรถ  สีภายในมันจะกลายเป็นสีดำ เหมือนที่พ่นกันสนิมใต้ท้องรถไหมครับ

แล้วไม่ทราบว่า ใครพอจะมีรูปการพ่นกันสนิมภายในให้ดูบ้างครับ  กลัวมันออกมาไม่สวยงามจัง  หรือว่าไม่สมควรเอาไปพ่นครับ

รูปประกอบครับ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
Re: ถามเกี่ยวกับการพ่มกันสนิมภายในตัวถังหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 22:59:49 »
อยากเรียนถามว่า รถรุ่น อะไรครับเพื่อ เพื่อนๆๆ ที่ใช้รุ่นเดียวกันจะได้รีบไปตรวจเช็ค

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
Re: ถามเกี่ยวกับการพ่มกันสนิมภายในตัวถังหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 00:56:25 »
ว่าจะแอบไม่บอกแล้วเชียว....

มาสด้า 2 ครับ