ผู้เขียน หัวข้อ: ราคามือสอง รถไฟฟ้าในอนาคตครับ  (อ่าน 5042 ครั้ง)

ออฟไลน์ jbrc

• Full Member
Re: ราคามือสอง รถไฟฟ้าในอนาคตครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2023, 13:04:12 »
เทคโนโลยีรถไฟฟ้าในวันหน้า  มีดีกว่าแบบมากๆ  แบบ  ขับดีกว่า  เร่งดีกว่า  ขับได้นานกว่า  ราคาถูกกว่า  รับประกันนานกว่า    แล้วจะไปซื้อรถไฟฟ้ามือสองทำไม   ให้เป็นภาระในการเปลี่ยนแบตเตอรี่  ในการซ่อม  สุดท้ายก็   ขายต่อยากมาก   แบบรถยนต์บางรุ่น  บางยี่ห้อในตลาดตอนนี้  ที่แทบ  ไม่มีราคาในการขายต่อเลยครับ

เพราะ ของมือสอง  ที่จะ  ขายต่อได้   ต้องมีอะไหล่  สามารถ  ซ่อม  เปลี่ยนได้  ทุกชิ้นส่วน   ถามว่า  ทุกวันนี้  รถไฟฟ้ามีมั้ย    ราคาถูกมั้ย    ถ้ามีแต่  แพง 3-4 แสน ต่อชิ้น   เจ้าของเดิม   เก็บไว้ต่อแน่นอนครับ