ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าไทรทรันใหม่นี่ดูย้อนยุคดีนะครับ  (อ่าน 2515 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
เล่าด้วยภาพเลยแล้วกัน แต่ผมชอบพวงมาลัยนะดูแมนดีครับ กับกลอนประตูแบบนี้ใช้ง่ายคลาสสิคดีครับ แต่ไฟหน้ากระจังหน้าไม่สวยเลย เชยมากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2023, 01:54:58 โดย deertesla »

ออฟไลน์ Magl

Re: ผมว่าไทรทรันใหม่นี่ดูย้อนยุคดีนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 08:46:27 »
ด้านหน้าแล้วแต่ชอบ ส่วนตัวว่าดูแข็งๆ ภายในดูเรียบๆดีเหมาะกับกระบะ จอกลางกับเรือนไมล์นี่ ได้ nissan มาเต็ม

ออฟไลน์ shando

Re: ผมว่าไทรทรันใหม่นี่ดูย้อนยุคดีนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 08:51:18 »
อีกลอนประตูแบบกดนี้ series 3,5 e-class ที่ขายอยู่ปัจจุบันก็มีไม่เห็นใครมาบอกว่าโบราณ พอเป็นรถญี่ปุ่นบ่นเฉย

ออฟไลน์ Fragile

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 08:53:02 »
-ภายใน: ดูดีกว่าตัวปัจจุบัน พวงมาลัยสวยขึ้น จอกลางคล้ายของ honda
-ภายนอก: คงตั้งใจให้คล้ายรถเมกัน
-ที่ล็อคประตู: จะอยู่ตรงไหนก็ได้ แทบไม่ได้ใช้ ใช้ปุ่ม central lock กันทั้งนั้น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 11:47:09 »
ด้านหน้าแล้วแต่ชอบ ส่วนตัวว่าดูแข็งๆ ภายในดูเรียบๆดีเหมาะกับกระบะ จอกลางกับเรือนไมล์นี่ ได้ nissan มาเต็ม
ด้านหน้าผมว่าไม่ไหวครับเหมือนเอาไฟหน้าสตราด้าผสมกับไฟหน้าเชฟวี่ โคโรลาโด้ตาสองชั้นครับ ถ้าpjs  ตัวใหม่ออกมาสวยน่าจับแปลงใส่ครับ ถ้าชอบในระบบขับสี่ของเค้าครับ หรือแปลงใส่หน้านาวาร่ายังจะดูโอเคกว่าครับ ตัวถังก็มาจากนาวาร่าเพียงแค่ประตูใส่ริ้วสันต่างๆ

อีกลอนประตูแบบกดนี้ series 3,5 e-class ที่ขายอยู่ปัจจุบันก็มีไม่เห็นใครมาบอกว่าโบราณ พอเป็นรถญี่ปุ่นบ่นเฉย

ผมชอบกลอนประตูแบบนี้ครับคลาสสิคดีใช้งานง่าย

-ภายใน: ดูดีกว่าตัวปัจจุบัน พวงมาลัยสวยขึ้น จอกลางคล้ายของ honda
-ภายนอก: คงตั้งใจให้คล้ายรถเมกัน
-ที่ล็อคประตู: จะอยู่ตรงไหนก็ได้ แทบไม่ได้ใช้ ใช้ปุ่ม central lock กันทั้งนั้น
ผมหละชอบพวงมาลัยกับจอบครับดูดีเลย พวงมาลัยโอเคกว่านาวาร่าที่เอาขอัลเมร่ามา มันเข้ากันตรงไหน อารมณ์เหมือนนักกล้ามใส่มินิสเกิร์ตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2023, 11:51:09 โดย deertesla »

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 20:51:19 »

จริง 5555

ส่วนตัวผมมองว่ามันก็ไม่เห็นจะย้อนตรงไหนเลย นอกจาก layout ที่เหมือนเดิม แบบนี้รถคันไหนไม่มีจอทัชยาวๆก็คือย้อนยุคหมดเลยเพราะพวกนี้เค้าไม่ย้ายที่กันอยู่ละ 55555 หรือคาดหวังว่าปี 2023 รถต้องมีแต่จอให้ทัชหรอ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 22:20:36 »

จริง 5555

ส่วนตัวผมมองว่ามันก็ไม่เห็นจะย้อนตรงไหนเลย นอกจาก layout ที่เหมือนเดิม แบบนี้รถคันไหนไม่มีจอทัชยาวๆก็คือย้อนยุคหมดเลยเพราะพวกนี้เค้าไม่ย้ายที่กันอยู่ละ 55555 หรือคาดหวังว่าปี 2023 รถต้องมีแต่จอให้ทัชหรอ
ผมไม่ได้พิมพ์ว่าทันสมัยต้องจอยาวๆถึงจะทันสมัยนะครับ  ผมแค่เขียนว่าไฟหน้ากับกระจังหน้าไม่สวย เชยมากแค่นั้น

ส่วนจอทัชยาวๆ ผมเกลียดจอที่เป็นทัชยาวๆแล้วยัดทุกอย่างลงในจอนะครับ  ใช้งานยาก   คือแผนลดต้นทุนชัดเจนมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2023, 05:24:02 โดย deertesla »

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2023, 06:49:01 »
ไม่รู้จะใหญ่ไปไหน
ทุกวันนี้ในจังหวัดที่ถนนเล็ก
เบื่อต้องขับรถใช้ชีวิตกับกระบะยักษ์พวกนี้มาก
ขับไปไหนก็ติดหมด ช่องไหนก็ไปไม่ได้

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2023, 07:40:26 »
First impression
ไม่ชอบ ทั้ง ภายนอก และ ภายในเลยฮะ
Ford , พี่โต กินขาด ในสายตาผมนะ

ไม่รู้จะสวย พิศ ต้องดูนานๆ หรือเปล่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2023, 12:08:21 »
เบื่อต้องขับรถใช้ชีวิตกับกระบะยักษ์พวกนี้มาก
ขับไปไหนก็ติดหมด ช่องไหนก็ไปไม่ได้
ใช่ครับผมเกลียดกระบะใหญ่ๆแบบนี้ครับเทอะทะ  เป็นอันตรายต่อชาวบ้านด้วยแล้วชอบเอามาใช้บรรทุก3-4ตันแบบผิดประเภทกันซึ่งควรจะไปใช้หกล้อหรือสิบล้อแต่นี้บรรทุกเป็นภูเขาครับ

First impression
ไม่ชอบ ทั้ง ภายนอก และ ภายในเลยฮะ
Ford , พี่โต กินขาด ในสายตาผมนะ

ไม่รู้จะสวย พิศ ต้องดูนานๆ หรือเปล่า
ผมไม่ชอบด้านหน้าเลยครับไม่ชอบไฟหน้ากระจังหน้า ไฟหน้าไม่สวยเลย  เกลียดการที่ยัดเยียดความเป็นจู๊คลงมาใส่ในกระบะ  ส่วนกระจังหน้าผมว่าสวยกว่าโตโยต้าอยู่ครับ  แต่ภายในผมชอบนะพวงมาลัยมันสมขนาดรถครับไม่เหมือนนาวาราไปเอาพวงมาลัยอัลเมร่า โน้ตมา ไม่เข้ากันสักนิดเลย ชอบจอขนาดไซส์ประมาณนี้มีปุ่มต่างๆให้ใช้งานครับ   

ส่วนฟอร์ดผมไม่ชอบที่ยังใส่ขับสี่พาร์ทไทม์มาให้อยู่ อยากได้ฟูลไทม์ต้องไปซื้อแรพเตอร์ ผมไม่ขอยครับ กับด้านหน้าที่ที่ฝากระโปรงไม่มีความ สโลปรับกับเสาเอเลย ราบขนานไปกับถนนซะดื้อๆครับ และช่วงไฟหน้ากระจังหน้าควารจะมีความเอียยงสโลปสัก20-25 องศาแบบ T6 เพื่อความสปอร์ตและสอดรับกับกระจังหน้า แต่นี่มาแบบทื่อๆต้านลมดูขัดตาและเชยๆไม่เข้ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2023, 12:18:49 โดย deertesla »

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2023, 12:45:12 »
ไม่ถึงกับย้อนยุคนะครับแต่ผมว่ามันดูไม่ลงตัวในหลายๆจุดดูแล้วขัดตาชอบกล แล้วออฟชั่นต่างๆที่สมควรมีเพื่อที่จะมาต่อกรกับคู่แข่งหายไปหลายอย่างทำให้ตัวรถขาดความน่าสนใจไปเยอะเลย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2023, 12:50:21 »
ไม่ถึงกับย้อนยุคนะครับแต่ผมว่ามันดูไม่ลงตัวในหลายๆจุดดูแล้วขัดตาชอบกล แล้วออฟชั่นต่างๆที่สมควรมีเพื่อที่จะมาต่อกรกับคู่แข่งหายไปหลายอย่างทำให้ตัวรถขาดความน่าสนใจไปเยอะเลย
ใช่ครับ ตัวขับสี่ฟูลไทม์ก็ยังไม่พร้อมขายออพพชั่นทั้งหลายก็ไม่มี เครื่องก็ไม่ได้แรง แต่เครื่องตัวแรงก็ต้องรอครับใครเค้าจะซื้อกันครับ

ออฟไลน์ a@s

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2023, 08:28:38 »

รถหรูทำแล้วดูหรู

แต่มิตซูไม่ใช่รถหรูอ่า :-X :-X

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2023, 13:04:11 »

รถหรูทำแล้วดูหรู

แต่มิตซูไม่ใช่รถหรูอ่า :-X :-X
ผมชอบพวงมาลัยแผงคอนโซล แผงแอร์ดีครับเป็นเหลี่ยมดูดีเลย กับชอบปุ่มล็อคประตูแบบนี้ครับใช้งานง่ายและทำให้นึกรถสมัยเด็กที่จะเป็นปุ่มแท่งโผล่แบบนี้ครับ ชอบจริงครับใช้ง่ายแถมแขวนถุงได้ด้วย

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2023, 15:13:48 »

จริงครับ ตอนแรกนึกว่าขับรถเล็กๆ จะได้เปรียบ
กลายเป็นต้องติดไปกับเค้าด้วย

วันก่อนไปดูหัวเดี่ยวที่โชว์รูมมา หน้าตาตลกดีครับ
นานๆ ไปคงชินมั้ง

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 05:26:52 »

จริงครับ ตอนแรกนึกว่าขับรถเล็กๆ จะได้เปรียบ
กลายเป็นต้องติดไปกับเค้าด้วย

วันก่อนไปดูหัวเดี่ยวที่โชว์รูมมา หน้าตาตลกดีครับ
นานๆ ไปคงชินมั้ง
ผมเห็นแล้วตลกจริงครับ ไฟหน้าไม่สวยเลย  แต่ถ้ายอมแลกด้วยราคาที่คุ้มสุดคงไม่พ้นยี่ห้อนี้ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 11:32:27 »
ภายใน OK อยู่นะครับ แต่ด้านหน้า ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เลย รอดูชุดแต่งอีกทีครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 14:05:20 »
ภายใน OK อยู่นะครับ แต่ด้านหน้า ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เลย รอดูชุดแต่งอีกทีครับ
สงสัยต้องรอpjs ใหม่ ถ้าสวย ก็คงแปลงไม่ยากครับ