ผู้เขียน หัวข้อ: รถsport2ประตู4ที่นั่งใหม่ๆ(และกำลังมาในปี2024)รุ่นไหนเบาะหลังนั่งได้จริงบ้างครับ  (อ่าน 1373 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rayneros

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ ตัดเรื่องเข้าออกลำบากเลย คิดว่ารุ่นไหนที่ทำตลาดในบ้านเราตอบโจทย์บ้างครับ
ถ้าคาแรคเตอร์ขับชิวช่วงล่างนิ่มจะดีมากเลยครับ ในช่วงงบไม่ถึง Porsche 911

ที่ส่องๆแล้วยังสดใหม่อยู่ก็ BMW Series4 G22/G23
New Benz CLE ที่กำลังเข้ามาแต่เห็นเขียนข่าวกันว่าหลังคาเตี้ยกว่า E coupe ต้องรอตัวจริง
New Ford Mustang ก็รอดูเหมือนตัวบน
Audi A5 coupe ก็น่าจะใกล้เปลี่ยนโฉมแล้ว
พอจะทราบประมาณนี้ครับ
Mercedes-Benz C300 Cabriolet AMG Dynamic (A205 Pre-Facelift)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ตามโจทย์และตัวเลือกที่ว่ามา ได้หมดเลยครับ

รถ 2 ประตู ที่เบาะหลัง ไม่ใช่กลุ่มด๊อกซีท นั่งได้นะครับ ส่วนจะสบายแค่ไหน ก็แล้วแต่สรีระคนครับ

ผมสูง 175 เข้าไปนั่งข้างหลัง A5 , 4 Series, E Coupe นั่งได้ครับ

แต่ถ้ากลุ่มด๊อกซีท ผมพยามมุดเข้าแล้ว เข้าไม่ได้ เป็นปลากระป๋องเลยครับ เช่น TT Mk2 เป็นต้น :'(  (น่าจะไม่ต่างจาก Cayman หรือ 911 เท่าไหร่มั้ง )

ออฟไลน์ Rayneros

• Newbie
  • *
ตามโจทย์และตัวเลือกที่ว่ามา ได้หมดเลยครับ

รถ 2 ประตู ที่เบาะหลัง ไม่ใช่กลุ่มด๊อกซีท นั่งได้นะครับ ส่วนจะสบายแค่ไหน ก็แล้วแต่สรีระคนครับ

ผมสูง 175 เข้าไปนั่งข้างหลัง A5 , 4 Series, E Coupe นั่งได้ครับ

แต่ถ้ากลุ่มด๊อกซีท ผมพยามมุดเข้าแล้ว เข้าไม่ได้ เป็นปลากระป๋องเลยครับ เช่น TT Mk2 เป็นต้น :'(  (น่าจะไม่ต่างจาก Cayman หรือ 911 เท่าไหร่มั้ง )

ใจจริงผมก็ชอบ TT มากกว่า A5 นะครับแต่ไม่ได้จริงๆ 5555
911 ผมสูง 167 ยังไม่โอเคเลยครับ
Mercedes-Benz C300 Cabriolet AMG Dynamic (A205 Pre-Facelift)