ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าพี่อู๊ดของไทยปรับปรุงเรื่องเบรคหรือยังครับ ขออภัยครับหากตกข่าว  (อ่าน 4332 ครั้ง)

ออฟไลน์ totoman

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

เห็นหลายๆ ท่านคงสนใจพี่อู๊ดที่กำลังจะวางขายที่ไทยครับ

ผมเองก็หนึ่งในคนที่สนใจครับเพราะช่วยประหยัดให้โลกครับ

เลยไปค้นคำวิจารณ์เล่นในยูทูปดูครับ

ทราบข่าวบ้างว่ามีปัญหาเรื่องเบรคที่ต้องเรียกซ่อมกันขนานหนักในต่างประเทศ

ดันเจอข่าวนี่เข้า......จ๊าก (เเละอื่นๆ อีกเพียบ)

! :'(

ไม่ทราบว่าเวอร์ชั่นไทยได้รับการปรับปรุงหรือยังเอ่ย

ไม่เห็นกล่าวถึงเรื่องนี้เลยครับ น่าจะประชาสัมพันธ์ควบคู่กับการประกาศขายเพื่อสร้างความมั่นใจให้ลูกค้าด้วยครับ

(เรื่องตั้งเเต่ต้นปีเเล้วน่าจะจัดการเเล้วล่ะครับ)

ถ้าปรับปรุงเเล้วก็ยินดีครับ อาจได้เป็นลูกค้าอีกคน

:D

ออฟไลน์ totoman

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เย้ยยยย 90 ไมล์ เร็วอยู่นะนั้น แถมเบรคไม่ได้อีก -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

นี่คือที่คันเร่งมันค้างใช่ปะครับผมว่าน่าจะใช่นะที่เคยออกข่าวอะครับซึ่งตอนนี้ toyota ก็น่าจะจัดการหมดแล้วหละครับและที่ america ก็น่าจะ recall ไปแล้วด้วยครับ

ออฟไลน์ apinui

สมมุติว่า ถ้ามันค้าง ที่เมืองไทย .... เราจะมีรถตำรวจมาช่วยเบรคให้แบบนี้ไหมอะครับ

ประชาชนคนไทย คงต้องพึ่งพระในรถได้เท่านั้นล่ะครับ .....

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มันคนละ Gen กันแล้วนะครับ
น่าจะไม่มีปัญหาแล้ว

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เค้าไม่มีเบรคมือหรอครับ (ไม่ทราบจริงๆ)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ LimitedEdition

เบรกมือน่ะมีครับ
แต่ถ้าดึงที่ความเร็ว 90 ไมล์ต่อชั่วโมง หรือ เกือบ 160 กม./ชม. ก็คงตายไปแล้ว

รถมันคนละรุ่นกันแล้วนะครับ แล้วที่หยุดไม่ได้จาก 90 ไมล์ต่อชั่วโมงเพราะคันเร่งค้างครับ ไม่ใช่เบรกไม่ได้
พอเปลี่ยนรุ่นใหม่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องนำมาพูดในโฆษณาหรือประชาสัมพันธ์ให้ลูกค้าเกิดความสับสนหรอกครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

จำได้ว่าประเทศไทยมีโมเลกุลพิเศษอะไรนี่ล่ะครับ รถไหนเข้ามาปัญหาหายหมด บริษัทรถไม่ต้องทำอะไรเลย

สมมุติว่า ถ้ามันค้าง ที่เมืองไทย .... เราจะมีรถตำรวจมาช่วยเบรคให้แบบนี้ไหมอะครับ

ไม่มีหรอกครับตำรวจทางหลวงที่ตั้งใจขยันขันแข็งลาดตระเวนเหมือนอเมริกา .. มีแต่ไปไถชาวบ้าน (แต่ถ้าผิดจริงก็ห้ามเถียงนะ)
ถ้าอยากให้ตำรวจดีเหมือนที่อเมริกา ลองดูวินัยจราจรส่วนใหญ่ของเราก็ได้ครับ ขับให้ได้ดีเหมือนเขาก่อน เผื่อตำรวจจะดีด้วย??

ออฟไลน์ 6162002

ประชาชนคนไทย คงต้องพึ่งพระในรถได้เท่านั้นล่ะครับ .....
ถ้าขับกทม. รถเมล์ แท๊กซี่ ตุ๊กๆ ฯลฯ ช่วยเบรคให้เรียบวุธเลยครับ  เอิ๊ก *-*