ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาซ่อมสี แผลนี้ ราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 1607 ครั้ง)

ออฟไลน์ Depart

• Jr. Member
  • **
สอบถามราคาซ่อมสี  แผลนี้  ราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

รถจอดอยู่เฉยๆ Civic fd  โดนชน  จนมีแผลบุบตามภาพ  ประตูหน้าฝั่งคนขับ 

คู่กรณีที่มาชนไม่มีประกัน  ให้ผมนำไปซ่อมแล้วมาเบิก

เพราะให้อู่ซ่อมรถทั่วไปดูให้ (ไม่ใช่อู่ทำสี)  บอกว่าต้องเคาะและทำสีทั้งชิ้นเลย   

เลยอยากทราบว่าราคาอู่โดยทั่วไป  ควรราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  เคาะทำทั้งชิ้น  สี 2K

ผมเองก็ไม่รู้จักอู่ทำสีสักแห่งเลย  เลยต้องหาเอาแถวๆ บ้าน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ซ่อมศูนย์ครับ ถ้าไม่รู้จักอู่สีเลยเสี่ยงมากที่งานจะออกมาเละเทะแล้วไม่แก้ไขให้ แต่ถ้าซ่อมศูนย์แล้วเราไม่เซ็นรับมอบงานก็ต้องแก้ให้จนกว่าเราจะพอใจได้ ผมโดนมาละอู่สีคุณภาพมันเอาช่างมีฝีมือไปทำให้รถแพงๆให้คนรู้จักหมด แล้วเขี่ยช่างห่วยๆมาทำสีให้รถเรา พอให้แก้หลายรอบมันบอกทำได้แค่นี้แหละ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nuntapon.s

อู่ทั่วไปคงสัก 2-4 พันบาทครับแล้วแต่เกรดอู่

ถ้าเข้าศูนย์ฮอนด้า ราคาประตูบานนึง ตอนนี้อยู่ที่ 5,200 ก่อน vat ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

3 - 3.5 พัน สำหรับอู่ภายนอก

ถ้าเข้าศูนย์ โดนไม่ต่ำกว่า 5 พัน รับรองคู่กรณีไม่จ่ายอีก

การทำสี ต้องทำทั้งชิ้นครับ

ออฟไลน์ Depart

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณทุกท่านมากครับ  เพิ่งกลับมาจากอู่ทำสี 

ต้องทำทั้งชิ้น ไม่อย่างนั้นสีจะไม่เสมอกัน  แล้วถ้าต้องแก้งาน  งานจะยากและอาจจะบานปลายได้

ตกลงเคาะ+ทำสี  ทั้งชิ้น  อู่ทำสีชื่อดังแถวบางกรวย  สรุปราคาที่ 4000 ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ