ผู้เขียน หัวข้อ: Yokohama parada spec x ปัจจุบันเทียบกับรุ่นอะไรครับ  (อ่าน 1041 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttavee pakjaidee

• Newbie
  • *
ดูในเว็บตอนนี้ spec x ไม่อยู่บนหน้าเว็บyokohama แล้ว ไปลองเทียบๆดูน่าจะตระกูล blue earthมั้ยครับ พวกxt gt es
ตอนนี้ติดรถมาเป็น Bridgestone Dueler H/P sport ได้เวลาเปลี่ยนแล้ว โอเคกับตัว เลยอยากหาคู่เทียบข้ามแบรนด์ครับ spec x เคยใช้ก็ถูกใจ เหมือนตอนเจอแอ่งspec x จะดีกว่าด้วยมั้ยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: Yokohama parada spec x ปัจจุบันเทียบกับรุ่นอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2023, 10:57:59 »
น่าจะ Blue earth XT นะครับ

ไม่ลอง Alenza 001 หรือครับ นุ่มขึ้น เงียบขึ้น เกาะดีขึ้น ในทางเปียก

ออฟไลน์ tom46

Re: Yokohama parada spec x ปัจจุบันเทียบกับรุ่นอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2023, 11:52:30 »
ลองดูจากชาร์ทแบบนี้ น่าจะตัดสินใจได้ง่ายกว่าครับ

M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2023, 11:56:05 »
พึ่งจะเปลี่ยนเลย blue earth xt AE61 ใช้มาใด้สัก 1000กม. ถือว่าผ่าน ยางตัวนี้ไม่ค่อยเงียบ นุ่มกลางๆ แต่แก้มยางถือว่าดีเลย เข้าโค้งเดิม เร็วเท่าเดิม รถเอียงน้อยลง ทางไม่เรียบ ขรุขระ แน่นๆ เฟิร์มๆ ซับเเรงใด้ดี รอดูระยะยาวจะดรอปลงมากไหม

ออฟไลน์ Nuttavee pakjaidee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2023, 18:03:44 »
ขอบคุทุกคนครับ
แล้วถ้าเน้นว่า รีดน้ำ เขอแอ่งน้ำแล้วเหวอน้อยกว่า ระหว่าง blue earthกับ spec x ตัวไหนดีกว่าครับ หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างเรื่องรีดน้ำ ในsuvครับ

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2023, 06:37:08 »
เข้าใจว่าท่าน จขกท เห็นคำว่า geolander แล้วจะพานึกไปรถกระบะสายลุย ยางบั้งๆดอกใหญ่ๆ แบบผมที่ตอนแรกก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับ

แต่พอเข้าไปดูหลายๆอย่างเขาแล้วกลับไม่ได้เป็นอย่างที่คิดครับ geolander x-cv เขากลับมาเจาะตลาดรถใหญ่หน่อย อย่างวีดีโอโฆษณาเขา ก็จะใช้ suv ของ jeep เป็นตัวชูโรง

เบอร์ยางเขาก็มีรองรับไปถึงขอบ 22 ในขณะที่อีกรุ่นรองรับถึงแค่ขอบ 20 รุ่นยางที่จะทำมาสำหรับขอบ 22 ได้ ผมว่าก็คงจะไม่ธรรมดาอยู่เหมือนกัน ยังไงก็ลองเข้าไปดูในเวปเปรียบเทียบกันดูอีกทีครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN