ผู้เขียน หัวข้อ: BYD มีสถานีชาร์ตไฟข้างศูนย์บริการแบบศูนย์ MG ไหมครับ  (อ่าน 1829 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
วันก่อนขับไปหัวหินช่วงดึก ต้องสะดุดกับรถสองคันที่จอดข้างถนนติดกับศูนย์ MG กำลังจอดชาร์ตยืนคุยกัน ผมก็ได้แต่ เออ มันเหมือน tesla ดีนะ รู้สึกว่ามันเป็นสิ่งควรทำ ลองคิดดูถ้า toyota ทำ 24hr charger station ทั่วประเทศไทย รถมันจะขายดีแค่ไหน เลยอยากรู้ว่า BYD คู่แข่งในมาดนักธุรกิจไฟแรง จะมีความคิดนี้ไหม

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
toyota ยังไม่มีรถจะขายเลยอีกนานกว่าจะทำ ไฟฟ้าจริงจังคันแรกที่ mass production ผมว่า 2025 เป็น lexus IS ตัวใหม่หลังแซยิดข้ามโมเดลมาหลายปี น้องหน้าใหม่หัวใจดวงเดิม

กว่าจะถึงวันนั้น ptt เค้าทำกระจายไปหมดละมั้ง 55555

byd ก็มีครับตรงคลองสามวา มี dc หัวนึงกับ ac หลายๆหัว แต่ยังไม่เปิดให้ใช้งานนะ อนาคตเห็นศูนย์เค้าบอกว่าจะเปิด 24hr แหละครับ

แต่ส่วนตัวผมว่าไม่จำเป็นเลยอะถ้า ecosystem มันพร้อม นอกจากอยากทำ community mall ด้วยแล้วเอาเป็นจุดขายเช่า property เลยผมว่า byd เองก็เหมาะ เพราะหลายโมเดลเหลือเกินที่จะมาอีก bev เนี่ย

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

มีครับ เคยไปชาร์จที่ศูนย์เพชรบูรณ์ อนาคตคาดว่ายังไงก็ต้องทำหลายที่เพิ่มขึ้นครับ

ออฟไลน์ kriz

ตอนนี้ทาง rever ทำ reversharger โดยร่วมกับ sharge ev อยู่นะครับ โดยจะมีหัวชาร์จกระจายอยู่ทั่วไปและตามโชว์รูม byd โดยเฉพาะในต่างจังหวัดที่ติดกับถนนใหญ่ แถมมักจะมีส่วนลดการชาร์จตามเวลาในหลายๆ ที่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
โชว์รูม cg 0-400 เห็นมีอยู่ครับ