ผู้เขียน หัวข้อ: ford fiesta โฉมที่ขายในไทย มีขายในญี่บุ่นหรือเปล่าค่ะ  (อ่าน 3278 ครั้ง)

ออฟไลน์ maru

• Newbie
  • *
ford fiesta โฉมที่ขายในไทย มีขายในญี่บุ่นหรือเปล่าค่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ford fiesta โฉมที่ขายในไทย มีขายในญี่บุ่นหรือเปล่าค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 14:14:41 »
ญี่ปุ่น Ford ไม่ขายรถเก๋งครับ มีขายแค่ F-150 , Explorer , Mustang
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ford fiesta โฉมที่ขายในไทย มีขายในญี่บุ่นหรือเปล่าค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 19:29:29 »
จริงๆ เดิมขายครับ มีขายแม้แต่ Ford Festiva (Aspire) หรือ Focus แต่ตอนนี้เลิกไปแล้ว ขายแต่รถแบบที่คุณ OHM บอกครับ

สมัยก่อน Ford ญี่ปุ่น (Nippon Ford) มักจะเอารถหลายๆ รุ่นที่ประกอบใน โรงงานของ Mazda มาแปะยี่ห้อตัวเองขายในญี่ปุ่น (และที่อื่นๆ ใน Asia) จึงเป็นที่มาของ Laser (323), Telstar (626), Festiva/Aspire(121 แต่ว่า Aspire น่าจะมาจากโรงงานของ Kia มากกว่ามั้ง) นั่นเองครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!