ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำน้ำยาล้างหัวฉีดรถยนต์ ดีๆหน่อยครับ  (อ่าน 1376 ครั้ง)

ออฟไลน์ Inplk99

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพอดีว่าตอนนี้ ผมลังเล น้ำยาล้างหัวฉีดอยู่ 3 ตัวครับ เป็นของ Motul , HKS, Liqui Moly ครับ
หรือ มีท่านอื่นมีแนะนำแบรนด์อื่นอีกไหมครับ ประสิทภาพก่อนใช้หลังใช้เป็นยังไงครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

ออฟไลน์ tswift

• Jr. Member
  • **
Re: ช่วยแนะนำน้ำยาล้างหัวฉีดรถยนต์ ดีๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2023, 15:56:11 »
เคยล้างแบบไม่ถอดหัวฉีด ของ Liqui Moly ดีครับ ล้างเสร็จก็สังเกตุได้เลยว่าขับเร่งดีขึ้น

ออนไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำน้ำยาล้างหัวฉีดรถยนต์ ดีๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2023, 16:09:16 »
ตั้งแต่มีรถมาไม่เคยใช้สักยี่ห้อเลยครับ
คิดว่าถ้ามันมีอาการไม่ดีจริง เปลี่ยนใหม่เลยน่าจะดีกว่า  ;)

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2023, 17:08:59 »
ถ้ารถอายุเยอะแล้ว บางทีกรองที่หัวฉีดมันผุเปื่อยหมดแล้ว
ถ้าไม่ถอดล้างเปลี่ยนตัแกรงกรอง เกรงว่าจะไม่ได้ผลเท่าไหร่
ถ้ารถใหม่ๆอาจจะพอทน แต่ส่วนตัวยอมเสียเวลาถอดล้างดีกว่า เทสการฉีดให้เห็นๆได้ด้วย

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2023, 23:38:44 »
แนะนำให้ถอดมาล้างดีกว่า เปลี่ยนโอลิง + กรองหัวฉีด
คุณภาพการฉีด ต่าง กับใช่แค่น้ำยา เยอะ

ออฟไลน์ samapara

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2023, 20:54:10 »
ไปจ้างให้เขาถอดออกมาล้างดีกว่าครับ จะได้เปลี่ยนกรองสแตนเลสด้วยเลย ( ในกรณีที่กรองเก่าไม่มี หรือเป็นกระดาษ) ราคาตอนนี้ค่าล้าง เทสหัวฉีดเริ่มต้นที่ 800.- สำหรับรถยนต์เบนซิล 4 สูบ ครับผม

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2023, 14:59:13 »
คอสเมติกที่ศูนย์ชอบยัดเยียดมาให้ หัวฉีดถ้าตันหรือสกปรกมากเติมเท่าไรก็ไม่มีทางฉีดได้ดีเหมือนเดิมหรอกครับ ลองที่ว่ามาสองยี่ห้อแถมมาตอนซื้อน้ำมันเครื่องใส่ไม่ใส่ได้ได้ต่างกันเลย ที่ต่างกันแบบไม่มีมโนคือถอดมาเทสฉีดใส่หลอดดูครับ ออกมาต่างกันหลายสิบซีซีแต่ละหัว

ออฟไลน์ Inplk99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2023, 08:08:19 »
เดี๋ยวผมจะลองล้างหัวฉีดใหม่ดูตามคำแนะนำครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบของพี่ๆทุกท่านในกลุ่มด้วยนะครับ