ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีกันรอยกระจังหน้าที่มีแถบโครเมี่ยมหน่อยครับ  (อ่าน 913 ครั้ง)

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
ปกติเน้นใช้ทางไกลจะเจอเศษหินดีดใส่หน้ารถตลอด
ทีนี้จองเวลล์ไฟร์ไปครับ กระจังหน้าเป็นโครเมี่ยมใหญ่ยาว จะป้องกันรอยแบบไหนดีครับ
ขอบคุณครับ
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
ลอง wrap ฟิล์มใส ไหมครับ อาจช่วงป้องกันเศษหิน คราบน้ำได้ คราบแมลงหนังๆได้ ถ้าไม่ได้หนักหนามาก ลอกฟิล์มออกก็น่าจะหาย

ผมไม่ค่อยชอบ แผงโครเมียมหรือพลาสติดสีเงินเลยครับ เป็นรอยง่าย คราบน้ำมาไว จะขัดออกก็ไม่กล้าแรงกับมันเท่าไร่

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ฟิล์มกันรอย สถานเดียว ครับ

เข้าใจว่า รถแพง โครเมี่ยม มันจะหนาพอสมควร อาจจะมีรอยหินบ้าง แต่ถ้าขูดขีด จากการเช็ดถู ถ้าไม่ได้คั้งใจถูแรงๆ ไม่น่าจะมีครับ

สังเกตจาก CRV G3 ชิ้นโครเมี่ยม ไม่มีรอยขูดขีดเลย สิบกว่าปี แต่กลับกัน City นี่ ไม่กี่เดือน รอยเพียบ จนสุดท้าย ไปสลับแบบพ่นสีเดียวกับรถมาซะ จบๆ