ผู้เขียน หัวข้อ: จองรถ Yaris Cross ไปแล้วครับ ถ้าเพื่อนๆ จะเลือกรุ่นและสีไหนกันครับ  (อ่าน 3236 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีครับ

ผมจองรถ Yaris Cross กับ sale เพื่อ lock สิทธิการรับรถครับ ราคาจะประกาศวันที่ 5/10/66 รถมาพร้อมส่งมอบวันที่ 14/10/66 ครับ
ตอนนี้ที่จอง แบบไม่รู้ราคาไม่รู้ option คือ จองรุ่น top (GR ที่มันมีหลังคาแก้ว และไม่เกินล้าน) สีส้มหรือเขียวครับ

แนวโน้มน่าจะไปสีส้มครับ แต่แดงก็อาจเอามาพิจารณาอีกครั้งครับ

คือรถคันนี้ ที่ผมเลือกสีประหลาดเพราะว่าไม่ใช่รถผมเองครับ เป็นรถของพ่อแม่ อายุ 60 ปลายๆ ที่ชอบซื้อสีแปลกๆ ครับ

ใจผมอยากได้เป็นตัวรอง top ที่ไม่มีหลังคาแก้วและชุดแต่ง GR sport ครับ แต่ที่เขาอยากได้ตัว top เพราะมองว่าถ้ามีหลังคาแก้ว กับรถรุ่นใหม่ๆ ที่หลังคาเตี้ย มันจะทำให้หลังคาโปร่งมากกว่าครับ ซึ่งส่วนตัวผมไม่ชอบชุดแต่ง และรู้สึกว่าหลังคาแก้วในระยะ 5-10 ปี ถึงแม้หลังคามัน fix เปิดไม่ได้ มันก็ต้องถอดมาเปลี่ยนซีลยางครับ

อยากทราบว่า ทุกท่านจะเลือกตัวไหนกันครับ คิดว่าหลังคาแก้ว ชุดแต่ง มีความน่าสนใจไหมครับ และสีไหนที่ดูน่าสนใจครับ

อันนี้คือสีที่น่าจะมาขายครับ

สีเขียว Greenish Gun Metallic

สีส้ม Scarlet Metallic
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2023, 20:28:23 โดย e:smart Hybrid »

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
ผมว่า สีเขียว สวยดีครับ แปลกใหม่ดีครับ ไม่ซ้ำใคร
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เขียวครับ แต่อ่อนกว่านี้หน่อยได้ไหม

ออฟไลน์ Symphonic

ที่ว่าจองไปแล้วนี่  พอรู้ช่วงราคากับสเปก ออปชั่นแล้วหรือครับ

ทำไมถึงมั่นใจขนาดนั้นอ่ะครับ

ที่ว่าจองไปแล้วนี่  พอรู้ช่วงราคากับสเปก ออปชั่นแล้วหรือครับ

จองสิทธิการรับรถครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายจนกว่ารถจะเปิดตัวและตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ Teera

เคยนั่งที่ ญี่ปุ่น ดีมากกกก
เป็น พี่โต ที่น่าใช้มากครับ
ส่วนตัว ผมเล่น ตัว Top

ออฟไลน์ [J]e[w]

ชอบสีเทานมในยาริส ขอให้มาด้วยเถิด :-*
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ romeokk

• Jr. Member
  • **
Yaris Cross ในไทย มันคนละรุ่นกับญี่ปุ่นเลยนะครับ ไม่มีอะไรเหมือนกันทั้งสิ้น

ออฟไลน์ Symphonic

จองสิทธิการรับรถครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายจนกว่ารถจะเปิดตัวและตัดสินใจครับ

ขอบตุณครับ  หวังว่าเปิดตัวแล้วคงจะถูกใจทั้งสเปกและราคานะครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

คู่นี้ผมชอบเขียวมากกว่า แต่ส้มน่าจะดูแลง่ายกว่า

รู้สึกสีเขียวเข้มๆแบบนี้ หรือน้ำเงินเข้มๆแบบใน kicks ถ้าดูแลไม่ดี มันจะดูเก่าไปเลย

ออฟไลน์ Redback

• Full Member
ชอบสีแปลกๆ เอาสีเขียวครับ
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ spn

ถ้าสีแดงสวยก็น่าเอานะครับ

ถ้าคู่นี้ผมเลือกสีส้ม เนื่องจากไม่ถูกโฉลกกับสีเขียวครับ 555 (สายมูนิดๆ)

ตอนที่จองไกด้ทราบรุ่นย่อยรึยังครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องออพชั่นคงต้องรอให้มาจริงก่อนครับถึงจะบอกได้ว่าควรเลือกรุ่นไหนดี

ส่วนเรื่องสี สีเขียวคงต้องรอดูก่อน
แต่ถ้ายึดจากสีที่มีใน Ativ ผมเชียร์แดงครับ ส้ม Scarlet ส่วนตัวดูนานๆ แอบมีเบื่อง่ายอยู่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AZMVI

สีเขียวเลยครับ แล้วแอบไปแต่งแนว military 55+

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เหมือนจะเป็นคนละตัวไหมครับ ตัวขายในญี่ปุ่นเป็นแบบนี้

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ nmd

gr ขาวหลังคาดำ

ออฟไลน์ SM.

จองแบบไม่รู้ราคา ไม่รู้ option ด้วยนะครับ  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ PaPaMan

ชอบเขียวครับ เข้มขรึม ออกแนวอนุรักษ์ดีครับ ไม่เหมือนใคร

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
เหมือนจะเป็นคนละตัวไหมครับ ตัวขายในญี่ปุ่นเป็นแบบนี้

มันคนละตัว ที่ขายในไทยจะเป็นที่ขายสำหรับประเทศที่กำลังพัฒนา

จองแบบไม่รู้ราคา ไม่รู้ option ด้วยนะครับ  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
ครับ 555

ยังนึกว่าตัวเดียวกันอยู่เลยครับ
น้องสาว ซื้อใช้ที่โน่น ดรีงามเชียวครับ
แอบเสียดายยยย

มันคนละตัว ที่ขายในไทยจะเป็นที่ขายสำหรับประเทศที่กำลังพัฒนา

แอบเสียใจฮะ กำลังพัฒนา !!!!!!!!!!!!!!
เศร้า

Yaris Cross ในไทย มันคนละรุ่นกับญี่ปุ่นเลยนะครับ ไม่มีอะไรเหมือนกันทั้งสิ้น
ิปล่อยไก่เลยฮะ พอดี ได้นั่งของน้องสาว ที่ไปอยู่ที่โน่น  ยังคิดว่า เออ ถ้ามันมาขายบ้านเรา น่าจะดีนะ ขับดี สวย