ผู้เขียน หัวข้อ: NEW Santa Fe กับ Palisade คนไทยอดใช้  (อ่าน 2640 ครั้ง)

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
NEW Santa Fe กับ Palisade คนไทยอดใช้
« เมื่อ: กันยายน 14, 2023, 21:40:00 »

All-new Hyundai Santa Fe sport suv กับ Palisade ที่เคยเอาโชว์ในไทย สวยทั้งคู่ บอกเลย คนไทยอดทั้งคู่

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
Re: NEW Santa Fe กับ Palisade คนไทยอดใช้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2023, 22:24:24 »
ผมว่าใช้คำว่า รถที่คนไทยไม่ใช้อาจเหมาะสมกว่าครับ

Palisade ที่เคยเอามาโชว์ในไทย ใส่เครื่อง 3.8 เคยมีคนถามราคามา ขายอยู่ที่ 3.5 ล้านบาท (แพงเพราะภาษีล้วนๆ)
ถึงจะเป็นรถที่ดีแต่ค่าตัวขนาดนี้ คนส่วนใหญ่คงข้ามไป xc90 หรือยุโรปตัวอื่นๆเลยดีกว่า
นอกจากจะเอาตัว 2.2 diesel มาขาย อาจกดราคาลงได้หน่อย แต่ส่วนตัวผมว่ามันก็ยังราคาสูงอยู่ดี
ถ้าเป็น Genesis ก็ว่าไปอย่าง

Santa Fe Hybrid เหนข่าวแวปๆว่าอาจเข้าไทยนะครับ แต่ไม่รุจะเป็นโมเดลไหนครับ

แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ เพราะเขานำเข้ามาขาย ไม่ได้ตั้งโรงงานประกอบในไทย คงไม่ได้หวัง volumn เยอะๆ เหมือนแบรนใหญ่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2023, 22:28:40 โดย Qwerty »

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
Re: NEW Santa Fe กับ Palisade คนไทยอดใช้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2023, 09:38:49 »
Santa Fe เห็นข่าวแวปๆว่าจะมานี่ครับ

Santa Fe นี่ปกติถูกกว่า Palisade รึเปล่าครับ บางทีอาจมีโอกาสมากกว่า Palisade

ออฟไลน์ peangtep

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2023, 15:24:02 »
Santa Fe Hybrid ตัวที่จะขาย คิดว่าคงขายไม่นานครับ ขายไปพลางๆก่อน รอตัวใหม่ในภาพเปิดตัวในตลาดโลก ไหนจะรอขึ้นไลน์พวงลัยขวาที่อินโดหรือมาเลอีก กว่าจะพร้อมขายจริงอีกนานครับ พวกยุโรป หรือ ออสเตรเลียที่นำเข้าจากเกาหลีโดยตรง ยังมีแผนเปิดตัวภายในครึ่งปี 24 เลยครับ ไทยคงรอปี 2025 กว่าจะพร้อมขายได้ในตัวใหม่ ส่วน Palisade คิดว่าน่าจะมา แต่ติดเรื่องการทำราคาอยู่ครับ

ออฟไลน์ Baipoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2023, 15:28:21 »
Santa fe ที่เป็นข่าวจะยังเป็นตัวเก่าที่ประกอบจาก โรงงานในอินโดนีเซีย ครับ เพราะ รุ่นนี้ส่งขาย ออสเตรเรียอยู่ครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2023, 16:49:38 »
palisade ผมว่าไม่สวยอ่ะ แต่ santa fe ใหม่สวยดีนะ

แต่เชื่อเถอะ palisade มาก็ไม่รอด segment นี้ fortuner กวาดหมด ขายได้แต่ใน กทม. กับหัวเมืองแน่นอน ตจว. fortuner หรูสุดๆ แล้ว

ส่วน santa fe มีลุ้นอยู่นะเห็น hyundai เค้ามาทำตลาดเองแล้วนิ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2023, 20:01:23 »
new santa fe สวยมากๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2023, 08:34:11 »
รถคันนึง เห็นแล้วอยากได้ เราก้อหาข้อดีสารพัด

เห็นมาไม่รู้กี่ยี่ห้อกี่รุ่นต่อกี่รุ่น มาแล้วเจ๊ง

รถคันนึงมันซื้อแล้ว ยังมีภาระที่ตามมาอีกตลอดระยะเวลาที่ใช้ด้วย มันมีลูกค้าซักกี่% กัน ที่ซื้อรถคันนึงแล้วไม่ต้องสนเรื่องพวกนี้กัน

คนไทยอดใช้ ผมว่าทุกวันนี้ ลำพังของที่คนไทยไม่น้อยไม่ควรต้องหามาใช้ มันเป็นปัญหาของประเทศมากกว่าด้วยซ้ำครับ ออกรถง่าย ออกมอไซง่าย หนี้สูญ ปัญหาอื่นๆตามมาเยอะแยะครับ