ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ไม่ซื้อ Grand Vitara เพราะอะไร  (อ่าน 25144 ครั้ง)

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ที่ไม่ซื้อ Grand Vitara เพราะอะไร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:22:47 »
อยากรู้เหตุผลของคนที่มองๆรถ SUV ขนาดเล็ก-กลาง อย่างพวก CRV, X-Trail, G-Vitara, Escape พวกนี้นะครับว่าเหตุผลที่ท่านไม่ซื้อ Vitara เพราะอะไร ทั้งๆที่ ถูกกว่า สวยกว่า(อันนี้จริงๆแล้วแต่ แต่โดยมากคนจะว่ากันว่ามันสวยกว่า) ขับเคลื่อนล้อหลัง (เทียบกับขับหน้าตัวเครื่อง 2.0 ของ CRV และ X-Trail & Escape) อยากถามน่ะครับ ว่าเพราะอะไร
- ศูนย์บริการห่วย หรือเปล่า
- ตัวรถมีปัญหาจุกจิก
- ไม่ชอบเพราะราคาขายต่อตก ไม่ใช่รถตลาด(แต่ผมว่าถ้าเทียบแล้วไม่ตกกว่านะ เพราะรถถูกกว่าตั้งเยอะ)
- หรือเพราะอะไร (อื่นๆ) ????

อยากทราบอ่ะนะครับ ลองช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
Re: ที่ไม่ซื้อ Grand Vitara เพราะอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 14:01:35 »
คงพูดเสียงเดียวกันว่า
ศูนย์อยู่ไหนฟะ...

แล้วเรื่องสต๊อกอะไหล่มั้งครับ

ออฟไลน์ prai

Re: ที่ไม่ซื้อ Grand Vitara เพราะอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 14:41:01 »
ผมก็ชอบนะ รถถูกจริงแต่ผมว่าออฟชั่นที่อำนวยความสะดวยมันน้อยไป

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 14:50:03 »
คงจะเป็นเรื่อง ศูนย์บริการ คุณภาพตัวรถ ราคาขายต่อ ประมาณนี้แหละครับ

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 14:55:31 »
ตัวนี้นานแล้วน่ะ ตั้งแต่ปี 06 -07 แล้วมั้ง

อีกเรื่อง ตัวนี้เกิดจากการทำตลาดของกลุ่มบริษัทบริหารเดิม ก่อน เปลี่ยนมาเป็นญีปุ่นในปีหน้า ถ้าเป็นสินค้าของกลุ่มบริหารเดิม จะเห็นว่าขายไปเรื่อยๆ ไม่ค่อยเน้นทำตลาดเท่าไร

อะหลั่ยเลยหายาก ราคาขายต่อก็พลอยมีปัญหาไปด้วย ศูนย์บริการก็น้อย

กลับกัน พอเป็นบริษัมแม่มาบริหาร สวิฟท์ กลับเป็นรถที่น่าใช้

ถ้าเป็นปีหน้า ภาพอาจมองต่างจากตอนนี้สำหรับวีทาร่า

แต่โดยส่วนตัวผมก็ชอบน่ะ แต่เขาไม่เอาตัว 2.4 ขับ 4 เข้ามา ทำตลาดตัวปัจจุบัน ก็เลยทำให้ยอดขายไปเรื่อยๆ แทน เพราะอัตราเร่งค่อนข้างอืดน่ะ 0-100 เกือบ 17 วิแน่ะ

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 15:46:35 »
หลักๆคือ อนาคตของรถค่ายนี้ในเมืองไทยครับ มันยังตอบไม่ได้ว่าจะเป็นยังไง
รถดี ไม่ดี ไม่ทราบ ไม่เคยลอง
อีกอย่างตลาด SUV ตอนนี้มันเบาลงไปเยอะครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 15:50:43 »
อัตราเร่งค่อนข้างอืดน่ะ 0-100 เกือบ 17 วิแน่ะ
โอ้ว!!!! เกือบ 17 วิไม่ค่อนข้างอืดแล้วครับ นั่นมันเรือเกลือเลยหละครับเครื่อง 2,000 cc คงกินน้ำมันพอดูแถมอืดขนาดนี้ ผมว่าเหตุผลนี้แหละครับที่เป็นไปได้นอกเหนือจากอะหลั่ยและศูนย์บริการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2010, 15:59:48 โดย TnP_PKt »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 15:58:48 »
ผมว่าเอา JINMY มาขายดีกว่า Vitara เพราะรถ SUV เล็กมันหายจากบ้านเราไปนานแล้ว

ผมสนใจนะครับ แต่มันไม่มีขายบ้านเราเลย ไม่ต้องขับ 4 ก็ได้ขับหลังก็พอครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 16:12:49 »
ถ้าไม่อืด ผมว่าจะขายดีกว่านี้ ที่สำคัญคือ ตอนไปทดลองขับแล้วมันไม่ประทับใจ
ศูนย์หายากด้วย แถมโปรโมทแบบใต้น้ำ คือ ต้องหาข้อมูลกันเอาเองในเน็ต ลูกค้า
จะไปเห็นได้ยังไง อย่างมากก็เห็นอยู่ใน motor show, motor expo

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 18:51:11 »
อาจจะเพราะมันติดภาพพจน์ Off Road เก่าๆ ของ Suzuki ก็ได้มั้งครับ ในขณะที่ตลาดทุกวันนี้ เขาชอบ Crossover ขับหน้ากันหมดแล้ว (แม้แต่ Jeep ยังทำเลย)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 19:16:51 »
ไม่ซื้อเพราะเกือบทุกอย่างไม่มีความมั่นใจเลยครับ

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 20:50:23 »
สำหรับผม คืออืดและภายในโบราณมาก อุปกรณ์อำนวยความสะดวกก็น้อยมากๆ กระบะบางยี่ย้อยังเยอะกว่าเลยครับ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 21:06:46 »
อาจจะเพราะออฟชั่นตอบโจทย์คนไทยได้ไม่เต็มที่  แต่ส่วนหนึ่งที่ชอบม๊ากมาก คือ สวย  จริงๆ

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 21:32:13 »
ก็เพราะนอกจากคำว่าสวยเท่แล้ว ออฟชั่น ยังเยอะพอควร ในราคา นั้น มันสู็อะไรเจ้าอื่นไม่ได้เลยละสิครับ 

อืด ซด กระด้าง ศูนย์ก็ไม่แจ่มมาก

แต่ผมก็ยังรัก GV ของผมน่ะ  :D

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,353.0.html

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 22:52:36 »
ผมชอบ suzuki jimny มากกกกกกก
แต่คิดว่าความต้องการคงน้อยมั้ง

รถอาไร๊.....เล็กๆน่ารัก
ไม่กลัวน้ำท่วม ตัวเล็กมุดคล่อง
กินไม่จุ แถมลุยได้จริง
: )

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 16:37:25 »
ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนครับ(อยู่ต่างจังหวัด)ถ้าหาเจอก็จะซื้อครับ  :P