ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนคุย -- อัตราเร่งรถไฟฟ้ายุคนี้ เทียบกับราคาและอัตราเสียงอุบัติเหตุ  (อ่าน 5987 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
เหมือนที่สหรัฐครับ Corvette เริ่มต้น 60000 USD ~ 2000000 บาท แต่แรงม้าเกือบจะ 500 แล้ว

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
ช่วงนี้ไปต่างจังหวะบ่อยเจอแต่น้อนนนนเนต้า-วี ขับได้โหดสัสรัสเซียมากๆ
ตามติดดูดตรูด+แซงปาดซ้ายขวาแบบโหดสัสมากๆหลายคันแล้วที่เจอ
นี่ถ้าได้ขับ Model 3/Y LR / Per ไม่อยากจะคิด  ;D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ V221

รถแรง-ไม่แรง เร็ว-ไม่เร็ว  อยู่ที่คนขับครับ

ไม่คึกคะนอง ก็ไม่มีปัญหามั้งครับ

ผมว่ารถแรงมีผลให้คนขับขับเร็วขึ้นครับ
พอเหยียบแล้วมันติดเท้า มันจะทำให้ขับเร็วไปเองครับ
ฟอร์จูนเนอร์คือตัวอย่าง

ฟอร์ไม่น่าเรียกว่าแรงครับ

คนขับมั่นหน้ามากกว่าครับ

เห็นด้วยครับ เมื่อวานนี้ก็มี1คันขับได้เฮียมาก ไม่รู้จะมุดแทรกไปทำซากอะไรนักหนา ชาวบ้านต่อคิวกันยาว พี่แกก็มาแทรกหน้าแถว
รถที่อัตราเร่งเร็วๆในเมืองไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่เพราะรถติดๆก็ไปไหนไม่ได้ รถผม489แรงม้า 0-100แค่4.9วิก็ยังไม่ค่อยได้เหยียบเต็มที่ แต่ทางไกลน่าห่วงสำหรับคนที่ไม่ระวังครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ popo2424

• Newbie
  • *
ทุกวันนี้เจอรถไฟฟ้าขับห้าวๆ บ่อยขึ้นเลยนะครับ

Ora ไม่ gt แต่ใจคนขับ gt3 ไปละ

แต่ก็อยู่ที่ว่าหลังพวงมาลัยเป็นใครมากกว่า แต่ด้วยราคารถที่เข้าถึงง่าย หลังจากนี้ยังไงก็คงได้เจอแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอครับ ไม่ว่ารถเร็ว หรือช้า ส่วนรถไฟฟ้าใหม่ๆก็สนุกกันตอนกด ไปสลดตอนเติมไฟ (รอนาน) ผมอยู่ ตจว ส่วนใหญ่พวกตัวแรงๆที่เจอ Tesla bmw Volvo  ขับกันปกติ แต่ไม่ค่อยเปิดไฟเลี้ยวกัน อันนี้เกลียดมาก นึกจะเลี้ยวตรงไหนก็เลี้ยว ส่วนตัวเล็กๆค่ายจีน ก็มีกดอวดบ้าง แต่ก็แค่นั้น เห็นกดหนีไปแป๊บๆ สักพักไหง๋สุดท้ายขี่ช้าลงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

เป็นไปได้นะครับ ที่ความแรงเร็วสูงแบบนี้ คนขับ+เพื่อนร่วมทาง จะคาดไม่ถูก คงต้องใช้เวลาอีกซักพักใหญ่ๆ

วันก่อนเห็น model Y แซงซ้ายออกไปบนทางด่วนไวมากๆ จนเกือบจะชนขอบกำแพงเลย ดีที่ยังเอารถอยู่ แต่ก็แอบเสียอาการไปไม่น้อย