ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านเปลี่ยนผ้าเบรกแถวถนนบางนาตราดหรือศรีนครินทร์ช่วงบางนา-เทพารักษ์ครับ  (อ่าน 3714 ครั้ง)

ออฟไลน์ ForWhat?

• Newbie
  • *
สะดวกเส้นบางนาตราด หรือรัศมี ซีคอนศรีนครินทร์ลงมา บางนาตราดจนถึงทางเข้าสุวรรณภูมิ  ฝั่งสุขุมวิทตั้งแต่แยกบางนาจนถึงปู่เจ้าโซนเหล่านี้ครับ

ออฟไลน์ Murphy720

• Newbie
  • *
ผมกำลังจะไปเปลี่ยนของ nexzter ที่ร้าน kt autotire อยู่เส้น เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ครับ
ลองสอบถามทางร้านดูครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
หลังๆมา ผมชอบสั่งจากช้อปปี้ แล้วหาอู่ประจำเปลี่ยนครับ

อย่างตอนนี้สั่ง ผ้าเบรคมาลองใหม่ Pro Spec  หน้า+หลัง CX30  2020  มาชุดนึง 4,950 บาท ,น้ำมันเบรค 2ขวด200  ค่าเจียร์จาน + เปลี่ยน หน้า+หลัง 4ล้ออีก ล้อละ 200 บาทรวมเปลี่ยนไล่น้ำมันเบรค  ก็เป็น 4,950 + 1,600 +200 บาท 

ส่วนอู่ประจำ ก็ ABC แค่นั้นครับ  เคยทำที่ Speed max เจียร์จานแบบประชิดดีครับ แต่ช่างไม่ชำนาญ เคยใส่คาลิปเปอร์ผิดฝั่ง เปลืองน้ำมันเบรคมากเลย เซ็งๆ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ seeker

ร้านประจำผม พระโขนงผ้าเบรคครับ สนใจของอะไรถามก่อนได้ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

จริงๆ ร้านผ้าเบรค หรือ ร้านเบรค มีเยอะมากนะครับ

แถวโซนบางนา ก็มีร้าน MPK Service เขาก็เปลี่ยนผ้าเบรคได้ Service ได้ อยู่ทางเข้าซอย ม.ราม 2

ร้านทิดอ๊อด ก็ทำเบรค มีผ้าเบรคให้เลือกหลายตัว มั่นใจได้

หรือขับเข้ามาทางพระโขนง มีร้านพระโขนงผ้าเบรค โดยน้าจักร เขาทำเอง บริการดี คุยได้ ให้คำแนะนำดีมาก ผ้าเบรค ผมวิ่งไปร้านนี้แทบทุกคัน

ออฟไลน์ tanatewee

• Newbie
  • *
ฉัตรมงคลกลการ

เส้นเทพารักษ์ แถวๆ รพ สินแพทย์ เทพารักษ์

ร้านดั้งเดิม ราคาไม่แพงครับ (ร้านพ่อเพื่อนผมเอง)

ออฟไลน์ bravo

ฉัตรมงคลกลการ

เส้นเทพารักษ์ แถวๆ รพ สินแพทย์ เทพารักษ์

ร้านดั้งเดิม ราคาไม่แพงครับ (ร้านพ่อเพื่อนผมเอง)

ผมเคยไปใช้บริการ เจียรจานเบรก
ผมถามราคา บอกค่าเจียรใบละ xxx บาท
ผมตกลง เพราะราคาถูกกว่า B quik
พอเจียรเสร็จ คิดค่าแรงช่างเพิ่มอีกใบละร้อย บอกว่าราคาที่แจ้งตอนแรกคือค่าเจียรยังไม่รวมค่าแรงช่าง

สำหรับผม ครั้งเดียวพอครับ

ออฟไลน์ Carnival911

• Jr. Member
  • **
ถูกและดี search ใน gg map > โปรพอยท์  ร้านอยู่แถวเทพารักษ์ฝั่งซอยมังกร ใกล้ทางขึ้นทางด่วนกาญจนาภิเษก หรือถ้าเน้นถูกสุด สั่งผ้าเบรคจาก shopee โดยใช้ code ส่วนลดแล้วเอาไปให้ร้านเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ