ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีเสียงเวลาเลี้ยวซ้ายข้ึนเนินครับ  (อ่าน 3419 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat0000

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ ไม่ทราบอาการเสียงดังที่เบาะหลังเหมือนเสียงกล่องกลิ้งอยู่บริเวณท้ายรถ จะดังเฉพาะเวลาเลี้ยวซ้ายขึ้นเนินสามารถเกิดจากอะไรได้ครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ 🙏🏻

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
Re: รถมีเสียงเวลาเลี้ยวซ้ายข้ึนเนินครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2023, 13:22:35 »
ยางอะไหล่ หรืออุปกรณ์ปะยางฉุกเฉินท้ายรถมันไหลรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: รถมีเสียงเวลาเลี้ยวซ้ายข้ึนเนินครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2023, 08:26:21 »
รถอะไรครับ

เบรคหลังแบบพับได้ไหมครับ อาจจะกาง หรือ พับ ไม่สนิท หรือ ไม่ลงล็อค หรือป่าว (ผมเคยเป็น มันจะดังกุ๊กๆ กั๊กๆ แต่ไม่ได้ดัง กลิ๊ง)

อีกอย่าง มีของท้ายรถไหมครับ สัมภาระ เครื่องมือฉุกเฉิน หรือ ยางอะไหล่ เป็นต้น ลองยกพวกนี้ออก แล้ว ลองขับดู ว่าเสียงหายไปไหม