ผู้เขียน หัวข้อ: 320d iconic F30 ติด Comfort Access เพิ่มได้ไหมครับ  (อ่าน 4156 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChataponJ

• Newbie
  • *
320d iconic F30 ติด Comfort Access เพิ่มได้ไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2023, 14:20:16 »
ติดเพิ่มได้มั้ยครับ หรือมีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
Re: 320d iconic F30 ติด Comfort Access เพิ่มได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2023, 16:32:35 »
ติดเพิ่มได้ครับแต่ราคาน่าจะแรงอยู่มี 40k+

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
Re: 320d iconic F30 ติด Comfort Access เพิ่มได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2023, 11:30:23 »
ผมใช้ยางขอบ 40 ด้านหน้า และ 35 ด้านหลัง ไม่เห็นมีอะไรเลยครับ ใช้ดี ไม่มีแตก จนเปลี่ยนครบอายุของมัน เปลี่ยนมาสามชุดแล้วครับยาง

ออฟไลน์ Kanarath

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2023, 20:27:39 »
ผมใช้ยางขอบ 40 ด้านหน้า และ 35 ด้านหลัง ไม่เห็นมีอะไรเลยครับ ใช้ดี ไม่มีแตก จนเปลี่ยนครบอายุของมัน เปลี่ยนมาสามชุดแล้วครับยาง

+1 เช่นกันครับ ผมใช้รถ BMW มา 5 คัน (แต่ไม่ได้อยู่ชมรมรถอะไร) ใส่ยาง 40หน้า 35หลัง ก็หลายคัน ไม่ใช่พึ่งใช้คันแรกด้วยครับ ไปทั่วประเทศก็ปกติดีครับ

เคยครั้งเดียวตอนขับ mini cooper s ผ่านถนนแถวนครสวรรค์ช่วงทำถนนมาเร็วไปหน่อยประมาณ 160 เจอหลุมเบรคไม่ทัน แม็กดุ้งเลย

PS ขออภัยจขกทด้วยครับที่ไม่ทราบเรื่องติด comfort access เพิ่มเติมทีหลังว่าทำได้หรือไม่ยังไง แต่เข้ามางงกับตำตอบของความเห็นที่สองที่ไม่เกี่ยวข้องอะไรกับคำถามเลย

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2023, 15:21:02 »
ผมอยู่ชมรมรถ BM MB VV
รถขอบยาง < 40 เตรียมพบกับความฉิบหายจากถนนไทยได้เลย
จ่ายภาษี แต่ หลุมที่ไม่แก้ ลึกกว่าอเมริกาเหนือที่ผมขับหลายครั้งแล้ว ไม่ใช่เขาไม่มีหลุม
่ส่วนในไทย หลุมมันลิกเกิ๊น สมาชิก BM ผมนล้อ / ยาง แตกกันเป็นปกติ
ดังนั้น ไทย ขอบที่รอดถนน คือ 40 อัพ ครับ

อยู่ชมรมอะไรเยอะแยะ แต่ไม่รู้จักcomfort access ตอบออกทะเลไปไหนไม่รู้ 55

ตอบจขกท.ติดเพิ่มได้ครับ searchหาในFBได้เลย แต่ความเสถียร ความปลอดภัยเป็นไงไม่รู้นะครับ

ออฟไลน์ nobody123

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2023, 22:07:04 »
พึ่งเข้ามาอ่านตาม เพราะตอนนั้น ดึกแล้ว ผมตอบผิดกท.ครับ ไม่ได้จะตอบกระทู้นี้ จะตอบอีกเว็บ
ขออภัยหลายท่านด้วย ที่เสียเวลามาอ่าน ตีหนึ่งครึ่งแล้วนอนไม่หลับ ตามัวแล้วตอนนั้น

Comfort access ผมรู้จักครับ เพราะ BM ตัวท็อปผมมี ใช้อยู่ รูปรถผมก็เคยลงแล้ว ซูมก็เห็นเป็นลาย ๆ ตรงมือจับ
ติดได้ครับ เอาคนไว้ใจได้ เฟซถาม Joe Thimrod ชื่อเขาก็บอกแล้ว เขา 'ทิ่มรถ' ให้มาหลายคนแล้ว

ส่วนความเห็นสุดท้าย คือ คนเรามีพลาดนะครับ
คุณเองก็เคยมีพลาด แล้วคนอื่น (รวมทั้งผม) ก็พยายามเข้าใจคุณ พยายามเงียบ พยายามตอบให้เกียรติ

บางกระทู้ คนอื่น ผมเห็นเขาอธิบายคุณสิบพารากราฟนี่ คุณไม่เอะใจเลยหรือครับ ว่าทำไม
คือ ที่คุณเขียน มันไม่จริง สำหรับเขา หรือ เป็นความเห็นคุณตรงข้ามกับ Fact สถิติ/ตัวเลข เช่น ประสิทธิภาพ/ค่าบำรุงรักษา

ทั้งนี้คุณจะมาเขียนตอบว่ากลับ ผมไม่แปลกใจครับ เห็นคุณตอบคนอื่นละ
แต่ผมไม่อ่านนะ มีอย่างอื่นต้องทำที่ดีกว่า