ผู้เขียน หัวข้อ: brake ของ Tank 300 อย่างนี้จะเป็นปัญหาไหมครับ?  (อ่าน 1996 ครั้ง)

ออฟไลน์ solo

• Sr. Member

ออฟไลน์ jbrc

• Full Member
Re: brake ของ Tank 300 อย่างนี้จะเป็นปัญหาไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2023, 21:32:03 »
เบรคที ช่วงล่างเต้น  ล้อล้อย ABS ทำงาน  คงต้องไปแก้เรื่อง สปริง เรื่องโช๊ค  เรื่องระยะยุบตัวกันต่อครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: brake ของ Tank 300 อย่างนี้จะเป็นปัญหาไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2023, 09:09:54 »
รอตัวแทนมา แถ(ลง)  แบบนี้ครับ

ช่วงล่างการเซทไม่เหมือนกัน  ในไทยเราได้ทำการเซทให้แตกต่างกับภูมิภาคอื่นของโลก ขอให้ระวังการเผยแพร่ ข้อมูลเสื่อมเสียแก่บริษัท  :D :D :D

จริงช่วงล่างหลังยกแบบนี้ แอบสงสัยช่วงล่างด้านหน้า คงเซทมานิ่มจัด  แล้วการกระจายน้ำหนักยังทำได้ไม่ดี   

อาการแบบนี้พอเบรคในโค้งลงเขา ก๋็ได้ใช้ทางลัดลงไปเลยครับ

คล้ายๆพี่ร่วมชาติ (X10der)   เบรคหนักทีหลังยกมากกว่าค่ายญี่ปุ่นเยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2023, 12:41:23 โดย Weetting »
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day