ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ meth injection system พ่วงกับ intercooler ไหมครับ  (อ่าน 1023 ครั้ง)

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิก ว่ามีใครใช้ meth kit ไหมครับ

ใช้ร่วมกับ intercooler ไหมครับ หรือไม่ใช้ inter เลย

ถังนึงหมดไวมั้ย

สำหรับ root supercharger ที่ boost ต่ำ ไม่เกิน 10 psi ครับ มี water to air intercooler อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: มีใครใช้ meth injection system พ่วงกับ intercooler ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2023, 08:12:26 »
เห็นในบอร์ด ตปท เค้าก็ใช้คู่กันบ้างนะครับ

คหสต บ้านเราคนเล่นซุปน้อย เล่นซุปบวกอินเตอร์น้อยลงไปอีก คนเล่น water/meth ก็ไม่เยอะ เล่นทั้งซุป+อินเตอร์+water/meth ยิ่งน้อย เป็นผมจะไม่เล่นนะ เว้นแต่จะหาข้อมูลเองเยอะๆ + ได้อู่ที่ยอมทำตามใจเรา

ออฟไลน์ tom46

Re: มีใครใช้ meth injection system พ่วงกับ intercooler ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2023, 08:24:39 »
เห็นพวกๆกันเขาเล่นซุป แล้วมีปัญหาไอดีร้อน เห็นเขาเปลี่ยน อินเตอร์ ให้ใบใหญ่ขึ้นครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2023, 09:13:42 »
เคยเห็นแต่   มาสด้า 1.9 ใช้กันครับ หลายคันด้วย

ก็ยังใช้กับ อินเตอร์น่ะครับ 

ตั้งตาม Temp ครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2023, 12:32:38 »
เดาอยู่ว่า meth คืออะไร อ่ออออออ ย่อกันซะ  ;D

ระบบเยอะ เรื่องก็เยอะนะครับ ต้องมาดูแลเพิ่ม ผมมองว่าใช้ air-air intercooler มันง่ายกว่าในเรื่องการดูแลนะครับ

alcohol ติดไฟได้อีก เอาไปซุกไว้ตรงไหนต้องดูดีๆนะครับ  ;)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2023, 16:01:12 »
ผมว่ามันคือขีดสุดแล้วครับ คนที่ใช้ meth injection เนี่ยะ

แค่อยากลดอุณหภูมิ ก็เปลี่ยนอินเตอร์คูลเลอร์ดีๆ หน่อย ก็ช่วยได้เยอะแล้วครับ ไม่ต้องไปยุ่งยาก ในฉีดน้ำ(ผสมแอลกอฮอร์) อีกนะ

มันช่วยได้ในระบหนึ่งก็จริง แต่พวกหัวฉีดตรง ไม่รู้จะมีผลทำให้หัวฉีดเกิดสนิมไหม

จะว่าไป ผมไม่อยากจะยุ่งกันมันเลย รถบ้าน เนี่ยะ

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2023, 14:27:46 »
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำตอบ