ผู้เขียน หัวข้อ: สามารถกรีดฟิล์มกรองแสงบริเวณที่ติดกล้อง DVR ด้านหลังได้ไหมครับ  (อ่าน 1110 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
พอดีเผิ่งออกรถตู้เล็ก K-car นำเข้าจากญี่ปุ่นแล้วติดฟิล์มรอบคัน 80% แล้วลืมไปว่ากระจกมันเป็นกระจกตัดแสง IR ด้วย
กลายเป็นฟิล์มเป็นเข้มมาก คราวนี้เวลาใช้งานเกิดปัญหาเพราะกล้องบันทึก DVR ด้านหลัง (70 mai a800s หน้าหลัง) กับกล้องที่แสดงกระจกมองหลัง (เป็นกล้องไว้มองหลังแทนกระจกปกติเวลาเปิดจะแสดงภาพด้านหลัง ไม่ใช่กล้องถอย) ภาพที่ออกมามืดมากเวลาเย็นและกลางคืน

อยากจะกรีดฟิล์มตรงที่เป็นกล้องทั้งสองตัว สามารถจ้างร้านฟิล์มทั่วไปๆ แถวบ้าน ทำได้ไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งบานเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
กรีดออกได้ครับ เคยให้ช่างกรีดออก 1"x1" หลังติดฟิล์มไปแล้ว ทำได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
ร้านฟิล์มทั่วไปทำให่ได้ครับ ถ้าคัดเตอร์คมหักใหม่ๆ ไม่ค่อยมีปัญหาครับ
กรีดฟิล์มบนกระจกไม่ค่อยทิ้งรอยเท่าไหร่ครับ สมัย easyPass มาแรกๆ ของผม จนท ประจำด่านเป็นคนกรีดฟิล์มให้ผมเลย

ปัญหาที่ต้องกังวลคือ ขนาดรูที่เจาะมันต้องพอดีกับตัวเลนครับ กรีดเยอะเกิน ก็มีรูแสงเข้าให้รำคาญ

ถ้าตั้งใจเลือกฟิล์ม 80% แล้ว น่าจะชอบฟิล์มมืด คิดว่าลอกใหม่เอาที่ใสขึ้นจะไม่ถูกใจอยู๋ดีครับ

ออนไลน์ lek12

• Jr. Member
  • **
บางทีก็มันก็ต้องมองด้วยตา ฟิล์มเข้มมากเกินไปขนาดกล้องส่องไม่ค่อยเห็น นี่คงดูด้วยตาแทบไม่เห็น บางครั้งเราต้องหันกลับไปมองหลังเองคงลำบาก เปลี่ยนฟิล์มใหม่ที่สว่างขึ้นเห็นชัดขึ้นน่าจะดีกว่าครับ