ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกวันนี้ Nissan ยังให้ส่วนลด Kicks แค่หลักหมื่นเอง นะครับ ท่ามกลาง Honda 1 แสน+  (อ่าน 3456 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ขอแชร์นะครับ ท่ามกลางกระแสรถ Yaris Cross และรถไฟฟ้าจีน

บีบบังคับให้ ค่ายโรจนะ (Honda) ที่มี Accord จอดเต็มลาน ให้ส่วนลดหลักแสน ตอนนี้น่าจะถึง 1.5 แสนแล้วครับ

ผมเองเห็นส่วนลดแล้ว น่าสนใจมากครับ แต่การที่มีรถใหม่ 2 คัน (ผมเพิ่งซื้อ Cross ให้กับที่บ้านไปครับ) ก็คงไม่ใช่เรื่องดี

ตอนนี้ ก็เลยจิ้มๆ หารถไปเรื่อยๆ ครับ เผื่อเจอมือ 2 ราคาถูก หรือโปรส่วนลดดีๆ

ล่าสุด ผมไปดู City eHEV หักส่วนลดตัว SV ไม่ข้าม 7 แสนครับ แถมประกันด้วย
ต่อมาจะเป็น HRV ตัวล่าง ก็เหลือ 8 แสนกลางๆ พอๆ กับ Cross ตัวกลาง

แต่ๆๆๆ...นิสสัน ก็ยังเหมือนเดิม (หรือผู้บริหาร ไม่คิดจะขาย) คือ ส่วนลดตอนนี้ได้ราวๆ 5 หมื่นครับ ยังคงไม่เร้าใจไม่ลงไปต่อสู้กับ Honda ครับ

สำหรับผม นิสสัน เป็นค่ายรอง ที่รถไม่ทน (ผมเคยใช้ March ครับ วิ่ง 3-5 หมื่นเกียร์หอนนิดๆ แล้ว) มันก็ควรที่จะมีส่วนลดของแถม มากกว่านี้นะครับ
แต่เรื่องนโยบายรับประกันรถ 7 ปี อันนี้ถือว่าดีมากๆ ครับ แต่ BYD เขาปาไป 8 ปีพร้อมดูแลรถฟรี 8 ปีด้วยนะครับ
ผมว่านิสสัน ควรไปปรับดูนะครับ

ขอแชร์ครับ และถ้าท่านใดมีความเห็นก็เล่าและคุยกันครับ ;D

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ในข่าวก็คงจริงครับ รออีก 2ปี เราจะลด 1 แสน  ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Astha

• Jr. Member
  • **
เรื่องส่วนลดนี่ก็เรื่องนึง

อีกส่วนคือ เงื่อนไขทางการเงิน ที่ไม่เอื้อหรือส่งเสริมให้คนมาออกรถกับเค้านี่ก็ด้วยครับ
แล้วพอมีรถวิ่งบนถนนน้อย คนที่เค้าไม่ได้เป็นแฟนนิสสัน หรือที่ยังกล้าๆ กลัวๆ ก็พาลตัดสินใจไปซื้อเจ้าอื่นหมด

ออนไลน์ Tien.W

ถ้าจะสู้ชาวบ้าน ต้องส่วนลด หลักแสน เหมือนกัน

ไม่งั้น คนทั่วไป ที่ไม่ใช่แฟนนิสสัน เค้ามองไปค่ายตลาดหมด เพราะไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องไปซื้อ วันก่อน ยังเห็นคนเพิ่งออก บอกคอมแอร์พังอยู่เลย

ออนไลน์ off_033

บางทีกลยุทธเรื่องราคาก็สู้ไม่ไหว ไม่ใช่ทุกคนจะทำได้

รถก็ขายได้น้อย ลดราคาอีก ดีลเลอร์จะอยู่ยังไง  ลดราคาแล้วบางรุ่นก็ยังขายไม่ออก

สุดท้ายใครอยู่ไม่ได้ก็ล้มหายไปเองครับ 

เราอาจจะแค่เสียดาย  แต่คนลงทุนเสียเงิน

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
จริงๆก็ง่ายมากครับ เราไม่ถูกใจก็อย่าไปซื้อ

ขายไม่ออกเดี๋ยวเขาก็ลดราคา (ซึ่ง HONDA กำลังเป็นอยู่ตอนนี้)
Subaru Forester ก็ลด 2 แสน เพราะยอดไม่เดิน ขนาดพึ่ง M/C มาไม่นาน คนที่รีบซื้อโฉมก่อนก็แอบเซ็๋ง
DOLPHIN ตอนแรกก็ไม่แถม ตอนนี้เริ่มแถมค่าซ่อมแถม wall charger

เขาไม่ลดก็รอจนเขาขายไม่ออก ก็จะลดหนักมาเอง
ลดมาแล้วเราจะพร้อมซื้อไหม อันนี้น่าคิดกว่า

พูดไป โพสไปก็เท่านั้นละครับ ถ้าเขาขายได้เขาก็ไม่ลด
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Kicks มันก็ลดราคาลงไปแล้ว 1 รอบ เลยอาจจะชดเป็นแสนอีกไม่ไหวมั้ง

ปล. ปีนี้ บริษัทที่ผมทำงาน สั่ง Kicks V มาเป็นรถ Fleet น่าจะหลักร้อยๆ คัน ไม่รู้ว่าขายแบบนี้ได้คงจะพอใจแล้วมั้ง
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
รอวันล้มหายไปจากตลาด เซลนิสสันที่รู้จักก็โดดไปค่ายไฟฟ้าจีนหลายคนละ คงรุ้ชะตากรรม
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ GOBBS

Kicks มันลดไปรอบแล้วนะ
แล้วการลด 1แสน ถ้า product ไม่ถึงทางตันหรือโละจริงๆ ไม่ควรทำครับ
เพราะสุดท้ายพอรถเปิดตัวใหม่มา คนจะไม่ซื้อราคาปกติ จะรอเซล รอส่วนลดกันท่าเดียว เพราะเดาออกว่าค่ายนี้มันลดแน่ๆ
กลายเป็นยอดขายตอนออกใหม่มันจะอืดไปเลย สุดท้ายลดไปก็เข้าเนื้อเปล่าๆ ดูตัวอย่าง Triton ได้เลย ตัวใหม่อืดมากเพราะมิตซูขึ้นชื่อเรื่องขาย+ส่วนลด
หรืออย่าง MG เนี่ย คงไม่มีใครซื้อราคาเปิดตัวแล้วละ หลังหักกันเป็นแถว
ถ้าจะลดหลักแสน ไปนู้นเลยครับ Navara Terra
และตัว product kicks เองก็พอสู้ YC ได้ในแง่ตัวเลขทั้งความสิ้นเปลือง ความแรง ไม่ได้ตั้งแพงเหมือน BRV หรือเก่ามากแบบ CX3 จนต้องลดเป็นแสนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2023, 11:35:50 โดย GOBBS »
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ KTN88

เซอร์ไพรส์ที่สุดคือ Accord G11 ที่เพิ่งเปิดตัวไปแต่แจกส่วนลดหลักแสน+ประกันชั้น 1 นี่แหละครับ แต่ก็อย่างว่านะครับ ตัวรถเองเปิดตัวมาด้วยกระแสด้านลบไม่พอ ยังมาเจอ EV กลบอีก ก็ต้องดิ้นรนเป็นธรรมดา

ออฟไลน์ madboy

ก็น่าจะเหนื่อยกับยอดหน่อยนะ  ;D

คงได้กับคนที่ต้องการมันจริงๆแหละ

ออฟไลน์ pjs6306

แค่ทรงมันเก่าแล้วครับ

ออฟไลน์ monomomo

• Newbie
  • *
Kicks มันลดไปรอบแล้วนะ
แล้วการลด 1แสน ถ้า product ไม่ถึงทางตันหรือโละจริงๆ ไม่ควรทำครับ
เพราะสุดท้ายพอรถเปิดตัวใหม่มา คนจะไม่ซื้อราคาปกติ จะรอเซล รอส่วนลดกันท่าเดียว เพราะเดาออกว่าค่ายนี้มันลดแน่ๆ
กลายเป็นยอดขายตอนออกใหม่มันจะอืดไปเลย สุดท้ายลดไปก็เข้าเนื้อเปล่าๆ ดูตัวอย่าง Triton ได้เลย ตัวใหม่อืดมากเพราะมิตซูขึ้นชื่อเรื่องขาย+ส่วนลด
หรืออย่าง MG เนี่ย คงไม่มีใครซื้อราคาเปิดตัวแล้วละ หลังหักกันเป็นแถว
ถ้าจะลดหลักแสน ไปนู้นเลยครับ Navara Terra
และตัว product kicks เองก็พอสู้ YC ได้ในแง่ตัวเลขทั้งความสิ้นเปลือง ความแรง ไม่ได้ตั้งแพงเหมือน BRV หรือเก่ามากแบบ CX3 จนต้องลดเป็นแสนครับ

เห็นด้วยกับความเห็นนี้
ส่วนตัวคิดว่า Kicks ลดราคามาอยู่ในจุดที่มันควรจะเป็นแล้วสำหรับรถ segment นี้ เทียบจากตอนเปิดตัวนะ 
ขนาด ออพชั่น เทคโนโลยี มันใกล้เคียงกับ Yaris Cross ชนกันตรงๆ เลย 
ถ้าจะดึงลูกค้า ก็ลดให้ถูกกว่าโตโยต้าสัก 5 หมื่นพอแล้ว หรือ MC เพิ่มของกระจุกจิกแล้วขายเท่ากันไปเลย หรือดอก 0% ไรงี้
ลดเป็นแสนๆ ไม่ไหว ภาพลักษณ์(ที่ไม่ค่อยจะมี) มันจะเละเทะตาม MG ZS ไปน่ะสิ 

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

• Full Member
Nissan เป็นแบรนด์ที่การตลาดชักช้าไม่ทันการมาแต่ไหนแต่ไร

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
NMT นี่ไม่ใช่แบรนด์ที่ใจป้ำอัดโปรอะไรกันมาแต่ไหนแต่ไรครับ
ตอนผมออก Almera 2022 ก็ลองไปเดินถามคู่แข่งใน motor show
บอกตามตรงว่าคู่แข่งให้หมดทั้งดอกเบี้ย ส่วนลด ของแถมแท้
หันกลับมา Almera ถาม 3 ที่ ดอกเสนอต่ำๆ 2 บาทกว่า ส่วนลดแทบไม่มี ของแถมปลอมส่วนมาก
นี่ถ้าไม่ได้คำสั่งประกาสิทธิ์พระมารดาผู้ออกเงินว่า Nissan Only นี่คงเสร็จ City เพราะน้องผมชอบกว่า

แล้วพอออกรถมาได้ปีนึงก็ได้ไปถามโปรตัว mc 2023 ก็มั่นโหนกดอก 3 บาทมาเลยในเงื่อนไขเดียวกัน
ในขณะที่พอไปถาม City mc ได้ดอก 2 บาท ถูกกว่าเฉย!

แต่มาคิดดูอีกที ราคาตั้งต้น Kicks ตอนนึ้ที่ปรับกันมาในช่วง 1-2 ปีนี้มันก็ดั๊มลงมาจนแพงกว่า Yaris Cross ไม่มากแล้วนะ ออพชั่นอาจจะน้อยกว่าแต่ก็ยังมีเยอะประมาณนึง บางอย่างก็ดีกว่า
การที่ได้ลดมาแค่ 50,000 ถ้าดอก 1-2 บาท คิดเป็นราคารวมรถที่ต้องจ่ายจริงในสัญญาแล้วก็ถือว่ายังถูกพอจะสู้เค้าได้นะ ถูกสำหรับวิสัยทัศน์บริษัทที่ไม่เคยอัดโปรอะไร แถมยังกล้าบอกลูกค้าให้รอ 2 ปี ผมว่าให้ขนาดนี้ก็เก่งแล้ว ส่วนจะสู้เค้าได้มั้ยเดี๋ยวยอดขายก็บอกได้ครับ

ลองกลับไปดูฝั่ง Honda ที่อัดส่วนลดแน่นๆ ดอกดั๊มๆ ดูก่อนดีกว่า ว่าราคาตั้งขายรถจริงเดิมนี่เสือนอนกินกันมานานแค่ไหน City eHEV SV ราคาลดได้ต่ำ 7 จากสุทธิ 769,000 ซึ่งยังได้ไฟหน้า Halogen นี่ก็บอกได้เลยว่า ราคามันควรจะลดลงมาบ้างในสถานการณ์แบบนี้ก็ถูกแล้วล่ะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
Accord ส่วนลดแสนนึงตัวไหนหรอครับ ใครได้โปรอะไรบ้าง ผมติดต่อไปยังไม่เคยได้ข้ามแสนเลย

ออฟไลน์ boost

เซอร์ไพรส์ที่สุดคือ Accord G11 ที่เพิ่งเปิดตัวไปแต่แจกส่วนลดหลักแสน+ประกันชั้น 1 นี่แหละครับ แต่ก็อย่างว่านะครับ ตัวรถเองเปิดตัวมาด้วยกระแสด้านลบไม่พอ ยังมาเจอ EV กลบอีก ก็ต้องดิ้นรนเป็นธรรมดา
โชว์รูมไหนครับ เพื่อนผมพึ่งไปขอมารุ่น EL ได้ลด 60,000 บาท ถ้าได้แสนนี่ วิ่งไปพรุ่งนี้เช้าเลย :-*
2020 CIVIC fc RS 1.5
2017 Mirage GLS-LTD
2015 NAVARA VL auto 4wd
2012 almera V auto
2008 camry acv40 2.4
1991 A31 Rb25det set bo TD06-24v
1990 A31 2JZ GTE 5speed M/T
1984 SUPRA A60 1JZ GTE M/T

ออฟไลน์ Destiny_gun

โชว์รูมไหนครับ เพื่อนผมพึ่งไปขอมารุ่น EL ได้ลด 60,000 บาท ถ้าได้แสนนี่ วิ่งไปพรุ่งนี้เช้าเลย :-*

ในนี้ออกข่าว หลายที่ออกข่าว บอกได้ส่วนลดแสน++ ผมไปดูมาไม่เจอสักที่ คิดว่าคงปล่อยกระแสข่าวให้คนสนใจมาดูรถมากกว่า

ตอนแรกมอง kick พอได้ข่าวเลยไปดู hr-v ไปๆมาๆ ได้ 3008 แทน