ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Yaris Cross / ราคามือสอง Jazz GK V+ 2016  (อ่าน 1695 ครั้ง)

ออฟไลน์ napanku74

• Jr. Member
  • **
สนใจ Yaris Cross / ราคามือสอง Jazz GK V+ 2016
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2023, 12:08:54 »
ตอนแรก มีแผนจะเปลี่ยนฟิล์มใหม่ให้ Jazz GK
แต่คุณแม่ตัดสินใจอยากเปลี่ยนรถใหม่ เป็น Yaris Cross Premium ครับ
ตั้งใจว่าจะรอแคมเปญในงาน Motor Expo สัปดาห์หน้า แล้วจองก่อนงานจบ
เพื่อที่จะได้รับรถประมาณเดือนกุมภาพันธ์-มีนาคม เลยรบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า
1.ฟิล์ม ควรจ่ายเป็นส่วนต่างแยกต่างหาก (เข้าใจว่า โปรโมชั่นน้อย เพราะรถเพิ่งเปิดตัว กระแสดี)
หรือเอาไปติดข้างนอกเมื่อได้รถมาแล้วดีครับ
อยากได้ Lamina Cerematrix บานหน้าเต็ม L40 รอบคัน L15
2.ราคามือสอง Jazz GK V+ 2016 ไมล์ 3x,xxx กม. ควรอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ดีครับ
แต่ต้องรอให้ได้รถคันใหม่มาก่อน แล้วสลับทะเบียนเรียบร้อย ถึงขายครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: สนใจ Yaris Cross / ราคามือสอง Jazz GK V+ 2016
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2023, 12:28:53 »
ฟิมล์ถ้าระบุขนาดนี้ต้องซื้อเองครับ ขอไม่ได้
เพราะจะขอได้แต่ยี่ห้อ ติดจริงจะเป็นรุ่นล่างสุดของยี่ห้อนั้น

รถถ้าจะขายขายปีนี้ พอข้ามปีหน้าราคาจะตกอีกตามปีครับ
ขายให้คนได้ราคาดีสุด ขายให้เต็นท์โดนกดไป 5-7 หมื่น จากราคาขายหน้าร้านครับ

ออฟไลน์ InBkk

Re: สนใจ Yaris Cross / ราคามือสอง Jazz GK V+ 2016
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2023, 13:45:17 »
ถ้าเป็นฟิล์มเกรดสูงๆ หน่อย ศูนย์อาจจะติดให้ได้ แต่ต้องจ่ายส่วนต่างครับ
จากประสบการณ์คือ ฟิล์มราคา 12,000 ต้องจ่ายส่วนต่างเอง 9,000 บาท

บางทีไปติดร้านข้างนอกอาจจะคุ้มกว่า แต่ถ้าเน้นสะดวก ก็ให้ศูนย์ติดมาให้เลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2023, 21:08:23 »
ลองเข้าไปดูใน kaidee ดูครับ ว่ารถรุ่นเดียวปีเดียวกับเราขายกันเท่าไหร่

แต่บอกก่อนว่าเกินครึ่งเป็นเต้นท์รถมาโพสขาย (ไม่ว่าจะเป็นเว็ปไหนก็ตาม)

ดูราคาแล้วก็ตั้งขายให้ต่ำกว่าเล็กน้อย ล้างรถให้สะอาด ถ่ายรูปให้สวยงาม

Jazz GK ขายได้ไม่ยากครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2023, 13:37:24 »
ข้อ 2 ผมพึ่งปล่อย Jazz GK SV 2016 (จด 17) ไมล์ 70,000 ให้ลูกพี่ลูกน้องไป 350,000 ซึ่งอิงจากราคารับเทิร์นของศูนย์ ครับ

ถ้าลงขายเอง ผมว่า V+ 3ปลายๆ น่าจะได้อยู่ หรืออาจจะดันไปได้ถึง 4แสนนิดๆด้วย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Dante Haversham

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2023, 13:23:17 »
Jazz GK น่าเก็บไว้นะครับ อย่าเพิ่งขายเลยยย

ส่วนฟิล์มของผมศูนย์แถม Lamina อยู่แล้ว เลยขอเพิ่มเงินอัพเป็นรุ่น Ceremetrix ได้ครับ(เงินที่เพิ่มเท่าๆ กับไปติดใหม่เองเลย เหมือนฟิล์มแถมไม่ได้มีมูลค่าเป็นส่วนลดอะไรให้เลย)
จะข้ามค่ายไป 3m ก็ได้ ถ้าร้านที่ศูนย์ดีลไว้มีฟิล์มยี่ห้อนั้นขายอยู่ ส่วนราคาหาติดเองข้างนอกถูกกว่าครับ แต่ผมอยากให้รถเรียบร้อยมาจากศูนย์เลย ถ้าวันรับรถเจออะไรไม่เรียบร้อย ผมก็ไม่รับ
จะได้ไม่ต้องไปลุ้นว่าร้านที่เราหา จะติดดีไม่ดี ทำรถเป็นรอยมั้ย น้ำเข้ากล่องหรือเปล่า ก็ถือว่าจ่ายให้ศูนย์รับผิดชอบให้ครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2023, 13:50:52 »
เรื่องฟิล์ม ปรกติพวกเซลเขาเอารถไปติดฟิล์มได้ราคาถูกกว่าเราอยู่แล้วครับ ลองถามดูอาจได้ราคาดีกว่าเราเอาไปติดข้างนอกเองครับ ไม่ต้องเสียเวลาไปอีกครึ่งวันด้วย

ถ้าจะสลับทะเบียน ถ้าเป็นป้ายขาวไม่ใช้ประมูล เหมอืนจะถือลอยไมไ่ด้นะครับ ต้องมีรถมาสลับ เอาให้ได้รถใหม่ก่อนก็ดีครับ เผื่อดีเลย์ จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง