ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำฟิล์มหน่อยครับ  (อ่าน 1441 ครั้ง)

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
ขอคำแนะนำฟิล์มหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2023, 16:27:03 »
HONDA HR V รอบคัน+บานหน้าเต็ม งบประมาณ 13,xxx บาทครับ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
Re: ขอคำแนะนำฟิล์มหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2023, 16:47:01 »
เคยประทับใจตัวไหนมาหรือคุ้นเคยกับยี่ห้อไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ?

ส่วนตัวเพิ่งถอยเทสล่ามาแล้วก็คุ้นเคยกับ 3m crystalline
ประทับใจในทุกคันที่ติดก็เลยจัดมารอบคันอีกแล้วรวมซันรูฟเลย

แต่คุยกับร้านที่ทำเขาเสนอหลายๆ option มาซึ่งมี option นึง
พอผสมกับตัวรองแล้วราคาถูกลงไปเยอะจนติดอยู่ในหัวเลยครับ
และประมาณการคิดว่าน่าจะอยู่ในงบที่ว่ามาสำหรับของ HRV นะครับ
(ก็ไม่แน่ใจซะทีเดียวน่าจะบวกลบไม่เกิน 1,000-2,000 บาท
แต่คิดว่าน่าจะพอดีกับราคาที่ตั้งมานะครับ ถ้าผิดก็ขออภัย :-[ )

แนะนำบานหน้า 3M คริสตัลไลน์ แล้วรอบคันเป็นตัวรองครับ
ถ้าสายตาปกติบานหน้าก็แสงผ่าน 40% บ้านข้างรอบคันก็เหลือ 20% ก็ได้ครับ
ให้ร้านเทียบเบอร์แสงผ่านให้ สเปคนี้ก็น่าจะขับได้ทุกเวลา ทั้งกลางวันกลางคืน
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2023, 17:52:08 »
เคยประทับใจตัวไหนมาหรือคุ้นเคยกับยี่ห้อไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ?

ส่วนตัวเพิ่งถอยเทสล่ามาแล้วก็คุ้นเคยกับ 3m crystalline
ประทับใจในทุกคันที่ติดก็เลยจัดมารอบคันอีกแล้วรวมซันรูฟเลย

แต่คุยกับร้านที่ทำเขาเสนอหลายๆ option มาซึ่งมี option นึง
พอผสมกับตัวรองแล้วราคาถูกลงไปเยอะจนติดอยู่ในหัวเลยครับ
และประมาณการคิดว่าน่าจะอยู่ในงบที่ว่ามาสำหรับของ HRV นะครับ
(ก็ไม่แน่ใจซะทีเดียวน่าจะบวกลบไม่เกิน 1,000-2,000 บาท
แต่คิดว่าน่าจะพอดีกับราคาที่ตั้งมานะครับ ถ้าผิดก็ขออภัย :-[ )

แนะนำบานหน้า 3M คริสตัลไลน์ แล้วรอบคันเป็นตัวรองครับ
ถ้าสายตาปกติบานหน้าก็แสงผ่าน 40% บ้านข้างรอบคันก็เหลือ 20% ก็ได้ครับ
ให้ร้านเทียบเบอร์แสงผ่านให้ สเปคนี้ก็น่าจะขับได้ทุกเวลา ทั้งกลางวันกลางคืน

คันเก่าที่เพิ่งขายไป ใช้ V kool ครับ
แต่คันนี้ งบจำกัด

3M ตัวท๊อป+ตัวรอง ก็น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2023, 19:34:49 »
1.3 หมื่น น่าจะได้ 3M ceramic ultra clear ครับ เป็นรอง V-Kool VK พอสมควรครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2023, 23:40:47 »
มาเชียร์ 3M Ceramic Ultra Clear อีกเสียงครับ

ตอนนี้ราคาหมื่นกลางๆ ที่กลุ่มเพื่อนใช้กันโอเคก็ ตัว 3M Ultra Clear, SolarGard Black Phantom แล้วก็ SolarFX ตัว Plus (อันนี้แบรนด์รอง แต่สเปคดีสุด) แล้วแต่ชอบครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ panply

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2023, 06:03:40 »
 3m ultra clear ลองดูครับเพิ่งติดมา หมื่นหนึ่งพัน xtrail กันร้อนก็โอเคเลย มี 40 50 60 80

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2023, 12:02:47 »
1.3 หมื่น น่าจะได้ 3M ceramic ultra clear ครับ เป็นรอง V-Kool VK พอสมควรครับ

ขอบคุณครับ

มาเชียร์ 3M Ceramic Ultra Clear อีกเสียงครับ

ตอนนี้ราคาหมื่นกลางๆ ที่กลุ่มเพื่อนใช้กันโอเคก็ ตัว 3M Ultra Clear, SolarGard Black Phantom แล้วก็ SolarFX ตัว Plus (อันนี้แบรนด์รอง แต่สเปคดีสุด) แล้วแต่ชอบครับ

ขอบคุณครับ
ผมก็สนใจ SolarFX เหมือนกัน รับประกันก็นานกว่าใคร แต่ร้านติดตั้งก็หายาก อยู่ไกลครับ

3m ultra clear ลองดูครับเพิ่งติดมา หมื่นหนึ่งพัน xtrail กันร้อนก็โอเคเลย มี 40 50 60 80

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dante Haversham

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2023, 11:27:42 »
กำลังจะออก HRV เหมือนกันครับ ตอนแรกจะไป Crystalline แต่ติดที่ไม่ชอบฟิล์มสีชา
เลยจบที่ Lamina Cerametrix ครับ